Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Điều kiện thân nhân người nhiễm chất độc hóa học được trợ cấp tuất

08:02, 16/12/2020

Người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học thuộc một trong các trường hợp quy định tại Khoản 1 Điều 6 Thông tư số 16/2014/TT-BLĐTBXH chết thì thân nhân được hưởng trợ cấp tiền tuất...

Đã nhận trợ cấp một lần có được hưởng thêm ưu đãi?

08:02, 03/11/2020

Bác của bà Đồng Thu Hương (Hải Phòng) tham gia kháng chiến, được tặng Huy chương Chiến thắng hạng Nhì, Huân chương chống Mỹ cứu nước hạng Nhất. Từ năm 1995, bác của bà hưởng chế độ ưu...

Đề nghị truy tặng Bằng "Tổ quốc ghi công" đối với 13 cán bộ, chiến sĩ hy sinh

16:00, 16/10/2020

Chiều 16/10, Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội cho biết vừa báo cáo, trình Thủ tướng Chính phủ xem xét, quyết định cấp Bằng "Tổ quốc ghi công" đối với 13 cán bộ, chiến sĩ...

Dự kiến bổ sung chế độ BHYT đối với vợ liệt sĩ tái giá

10:02, 13/10/2020

Mẹ của bà Nguyễn Thị Minh Phương (Hà Tĩnh) là vợ liệt sĩ đã tái giá nhưng vẫn nuôi con ăn học đến khi trưởng thành, được nhận trợ cấp cho thân nhân liệt sĩ. Mẹ của bà...

Đối tượng được hỗ trợ khi thăm viếng mộ liệt sĩ

07:02, 10/10/2020

Bà Nguyễn Thị Thảo Phương (Hải Dương) là cháu ruột liệt sĩ, đang hưởng chế độ thờ cúng liệt sĩ. Gia đình bà biết thông tin mộ liệt sĩ đang nằm tại Nghĩa trang liệt sĩ đường 9...

Điều kiện xác nhận người bị nhiễm chất độc hóa học

08:02, 19/01/2021

Năm 2000, ông Nguyễn Anh Sâm (TP Đà Nẵng) tham gia nhập ngũ, sau khi xuất ngũ ông bị nhiễm chất độc hóa học, không chữa trị được. Ông Sâm hỏi, ông có được hưởng chế độ gì...

Em của liệt sĩ đi thăm viếng mộ có được hỗ trợ không?

08:02, 05/09/2020

Ông Hồ Xuân Nhi (Nghệ An) là em trai của liệt sĩ. Năm 2017 và đầu năm 2020 ông đi thăm mộ liệt sĩ tại TPHCM. Mẹ của ông do tuổi cao sức yếu không đi được nên...

Xác nhận hồ sơ người có công có được căn cứ người làm chứng?

14:02, 24/07/2020

Theo ý kiến của Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội, kiến nghị của cử tri tỉnh Trà Vinh về việc xác nhận hồ sơ liệt sĩ căn cứ vào người làm chứng là không khả...

Bệnh cũ tái phát có được xác nhận bệnh binh?

08:02, 24/07/2020

Theo quy định tại Điểm h Khoản 1 Điều 33 Nghị định 31/2013/NĐ-CP, quân nhân mắc bệnh do một trong các trường hợp quy định tại các điểm a, b, c, đ Khoản này đã xuất ngũ mà...

Thờ cúng liệt sĩ, có được công nhận gia đình chính sách?

08:02, 28/05/2020

Ông Nguyễn Thanh Xuân (tỉnh Đắk Lắk) hỏi, gia đình chú của ông đang thờ cúng liệt sĩ và Mẹ Việt Nam anh hùng thì có thuộc đối tượng gia đình chính sách không?