Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Đi công tác lưu động trên 10 ngày/tháng được khoán công tác phí

11:02, 12/06/2019

Tuỳ theo đối tượng, đặc điểm công tác và khả năng kinh phí, thủ trưởng cơ quan, đơn vị quy định mức khoán tiền công tác phí theo tháng cho người đi công tác lưu động để hỗ...

Cán bộ kiêm nhiệm QLDA có được thu nhập tăng thêm?

07:02, 11/06/2019

Cán bộ, công chức, viên chức được phân công làm việc kiêm nhiệm quản lý dự án được hưởng phụ cấp kiêm nhiệm quản lý dự án theo quy định không phải là đối tượng hưởng lương từ...

Đề xuất mức chi thăm dò, khai quật khảo cổ

17:30, 01/04/2019

Bộ Tài chính đang dự thảo Thông tư quy định nội dung và mức chi thực hiện công tác thăm dò, khai quật khảo cổ từ nguồn ngân sách nhà nước.

Áp dụng chế độ ưu tiên đối với cán bộ, công chức Kiểm toán Nhà nước

15:56, 26/03/2019

Kiểm toán Nhà nước được trích 5% trên số tiền do Kiểm toán Nhà nước phát hiện và kiến nghị đã được thực hiện theo Điều 3 Nghị định số 66/2018/NĐ-CP để chi khuyến khích, thưởng cho cán...

Xác định mức chi tiền ăn cho đại biểu dự hội nghị

14:02, 14/03/2019

Bà Nguyễn Thúy Hằng (Long An) hỏi, căn cứ Khoản 5, Điều 12 Thông tư 40/2017/TT-BTC của Bộ Tài chính hướng dẫn chế độ công tác phí, chế độ chi hội nghị, khi tổ chức ăn tập trung,...

Đề xuất sử dụng kinh phí sự nghiệp thực hiện hoạt động khuyến nông

15:48, 12/03/2019

Bộ Tài chính đang dự thảo Thông tư quy định quản lý, sử dụng kinh phí sự nghiệp thực hiện hoạt động khuyến nông.

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

18:59, 04/03/2019

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ.

Sửa đổi mức hỗ trợ các hoạt động xúc tiến thương mại

17:43, 04/03/2019

Thủ tướng Chính phủ đã ký Quyết định số 12/2019/QĐ-TTg sửa đổi, bổ sung một số điều của Quy chế xây dựng, quản lý và thực hiện Chương trình xúc tiến thương mại quốc gia ban hành kèm...

Cơ quan chủ trì thẩm tra được dùng chi phí thẩm tra thế nào?

07:02, 22/04/2019

Ông Trần Hoàng (Hà Nội) hỏi, cơ quan chủ trì thẩm tra quyết toán được sử dụng kinh phí thẩm tra, quyết toán quy định tại Khoản 2, Điều 21, Thông tư số 09/2016/TT-BTC, khi thực hiện các...

Quy định mức chi thực hiện hoạt động sáng kiến

17:41, 30/01/2019

Bộ Tài chính vừa ban hành Thông tư 03/2019/TT-BTC quy định về nguồn kinh phí, nội dung và mức chi từ ngân sách nhà nước để thực hiện hoạt động sáng kiến.