Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Yêu cầu giá trị hợp đồng tương tự thế nào là đúng?

07:02, 24/08/2018

Chủ đầu tư, bên mời thầu căn cứ quy mô, tính chất và điều kiện cụ thể của từng gói thầu để yêu cầu về quy mô hợp đồng tương tự cho phù hợp (thông thường bằng 70%...

Ban QLDA chuyên ngành có được tự thực hiện gói thầu?

08:02, 29/07/2018

Ông Lê Đức Phương (Phú Thọ) làm việc tại Ban quản lý dự án (QLDA) chuyên ngành do UBND tỉnh thành lập. Đơn vị của ông đã được Sở Xây dựng cấp chứng chỉ năng lực hoạt động...

Mua sắm trực tiếp dựa vào hợp đồng của tỉnh khác được không?

09:02, 05/07/2018

Việc mua sắm trực tiếp căn cứ vào hợp đồng của địa phương khác phải theo quy định tại Khoản 3 Điều 24 Luật Đấu thầu.

Giá dự thầu có gồm cả chi phí dự phòng?

08:02, 29/09/2018

Công ty cổ phần liên doanh Việt – Tiệp dự thầu gói thầu theo hình thức hợp đồng trọn gói. Giá dự thầu bao gồm chi phí xây dựng và chi phí dự phòng (dự phòng trượt giá,...

Điều kiện tham gia gói thầu xây lắp công trình cấp II

11:02, 27/06/2018

Pháp luật đấu thầu không có quy định nhà thầu phải có chứng chỉ hoạt động thi công xây dựng công trình cấp II mới được tham dự thầu gói thầu xây lắp công trình cấp II.

Có cần phê duyệt điều chỉnh kế hoạch đấu thầu?

09:02, 19/06/2018

Công ty bà Lê Thị Hoàng Oanh lập dự án đầu tư xây dựng nước thải công suất 8.550m3/ngày đêm chia thành 4 giai đoạn (năm 2010). Giai đoạn 1 công ty đã đầu tư xây dựng (năm...

Gói thầu mua sắm thường xuyên có được chỉ định thầu?

16:20, 31/05/2018

Đơn vị của bà Quách Hoàng Thảo (Thừa Thiên-Huế) đang lập hồ sơ sửa chữa thường xuyên nhỏ lẻ nhà cửa không thuộc dự án đầu tư xây dựng cơ bản bằng ngân sách thường xuyên với dự...

Cách tính doanh thu trung bình trong hồ sơ mời thầu

14:02, 23/07/2018

Ông Nguyễn Quang Đạo (Hà Nội) đề nghị cơ quan chức năng giải đáp thắc mắc về việc áp dụng hệ số k trong công thức tính doanh thu trung bình hàng năm đối với gói thầu có...

Giá dự thầu gồm các chi phí cho các yếu tố rủi ro và trượt giá

07:02, 21/05/2018

Ông Nguyễn Tiến Tĩnh (Hà Nội) hỏi, theo yêu cầu đối với hợp đồng trọn gói thì khi đấu thầu nhà thầu phải phân bổ chi phí dự phòng vào giá dự thầu. Nhưng có nhà thầu không...

Nhà thầu được chỉ định không bắt buộc có tên trong Hệ thống

09:20, 22/05/2018

Đối với gói thầu mua sắm tài sản, hàng hóa, dịch vụ thuộc đề án hoặc dự toán mua sắm thường xuyên có giá gói thầu không quá 100.000.000 đồng, theo Điều 15 Thông tư số 58/2016/TT-BTC ngày...