Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Có phải trình Sở Xây dựng thẩm định báo cáo kinh tế-kỹ thuật?

07:02, 13/05/2021

Công ty ông Nguyễn Minh Dương hoạt động trong lĩnh vực khai thác khoáng sản. Công ty đã lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật công trình khai thác khoáng sản.

Thẩm quyền duyệt dự toán dự án đầu tư công

07:02, 19/04/2021

Ông Hoàng Đức Linh (Vĩnh Phúc) hỏi, cơ quan thẩm định dự toán chuẩn bị đầu tư đối với dự án có cấu phần xây dựng thực hiện theo quy định tại Điểm b Khoản 5 Điều 40...

Có bắt buộc thẩm định, thẩm tra dự án công nghệ thông tin?

15:02, 18/03/2021

Việc thẩm định dự án đầu tư ứng dụng công nghệ thông tin (CNTT) sử dụng nguồn vốn ngân sách Nhà nước là quy định bắt buộc theo quy định của pháp luật đầu tư công và Nghị...

Gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn có cần bảo đảm dự thầu?

09:20, 25/02/2021

Gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn thuộc phạm vi điều chỉnh Luật Đấu thầu thì không yêu cầu nhà thầu phải thực hiện biện pháp bảo đảm dự thầu theo quy định.

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

08:46, 18/02/2021

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ ngày 17/2/2021.

Ban hành Nghị định về quản lý chi phí đầu tư xây dựng

17:45, 17/02/2021

Chính phủ vừa ban hành Nghị định số 10/2021/NĐ-CP về quản lý chi phí đầu tư xây dựng.

Dự án không triển khai hết, tính chi phí quản lý thế nào?

07:02, 16/01/2021

Hiện nay chi phí quản lý dự án thực hiện theo quy định tại Thông tư số 16/2019/TT-BXD ngày 26/12/2019 của Bộ Xây dựng hướng dẫn xác định chi phí quản lý dự án và tư vấn đầu...

Thẩm quyền duyệt dự toán công việc chuẩn bị dự án

08:02, 05/01/2021

Trường hợp dự án chỉ cần lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật thì dự toán chi phí các công việc thực hiện ở giai đoạn chuẩn bị dự án do cơ quan chuyên môn trực thuộc...

Chủ đầu tư có được tự thẩm định báo cáo kinh tế-kỹ thuật?

08:02, 28/12/2020

Chủ đầu tư căn cứ vào nguồn vốn theo quy định tại Khoản 5 Điều 1 Nghị định số 42/2017/NĐ-CP ngày 5/4/2017 của Chính phủ để xác định thẩm quyền thẩm định báo cáo kinh tế - kỹ...

Chi phí lập báo cáo kinh tế-kỹ thuật có gồm thuế GTGT?

09:02, 11/12/2020

Chi phí lập báo cáo kinh tế-kỹ thuật được xác định theo Điểm 3 Mục II Phần II ban hành kèm theo Quyết định số 79/QĐ-BXD ngày 15/2/2017 của Bộ trưởng Bộ Xây dựng công bố Định mức...