(Chinhphu.vn) – Ủy ban Bầu cử tỉnh Thái Nguyên vừa công bố danh sách 75 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Thái Nguyên khóa XIII, nhiệm kỳ 2016-2021 theo từng đơn vị bầu cử.
Theo quy định của Luật Tổ chức chính quyền địa phương, tại cuộc bầu cử đại biểu HĐND tỉnh khóa XIII (nhiệm kỳ 2016-2021), tỉnh Thái Nguyên được bầu 75 đại biểu. Có 120 người ứng cử tại 30 đơn vị bầu cử đại biểu HĐND tỉnh.

Tổng số cử tri đã tham gia bỏ phiếu bầu đại biểu HĐND tỉnh là 928.041 người, đạt tỉ lệ 99,59%. Trong tổng số phiếu đã thu vào, có 912.243 phiếu hợp lệ, chiếm 98,3%; số phiếu không hợp lệ là 15.798 phiếu, chiếm 1,7%.

Về kết quả bầu cử, trong số 120 người ứng cử đại biểu HĐND tỉnh khóa XIII, có 75 người trúng cử, đúng theo chỉ tiêu được giao trước đó, không có đơn vị nào phải tổ chức bầu cử thêm, bầu cử lại.

Danh sách những người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Thái Nguyên khóa XIII, nhiệm kỳ 2016-2021:

Đơn vị bầu cử

Họ và tên người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh

Đơn vị bầu cử số 1

1. Trần Thị Hằng, Bí thư Đoàn TNCS HCM phường Phan Đình Phùng, TP. Thái Nguyên

2. Bùi Xuân Hòa, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Thái Nguyên khóa XII

Đơn vị bầu cử số 2

1. Trần Thị Thanh Huệ, Bí thư Đoàn Trường Phổ thông Vùng cao Việt Bắc

2. Trần Quốc Tỏ, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy

Đơn vị bầu cử số 3

1. Nguyễn Văn Đồng, Phó Chỉ huy trưởng kiêm Tham mưu trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh

2. Phan Thị Thu Hằng, Trường Đại học Nông lâm Thái Nguyên

3. Vũ Duy Hoàng, Phó Chủ tịch Thường trực Liên đoàn Lao động tỉnh Thái Nguyên

Đơn vị bầu cử số 4

1. Phạm Việt Đức, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Giáo dục và đào tạo

2. Nguyễn Văn Hoàng, Chủ tịch Ủy ban MTTQ phường Túc Duyên

3. Nguyễn Vũ Thanh Thanh, Trưởng khoa Khoa học sự sống, Đại học Khoa học

Đơn vị bầu cử số 5

1. Nguyễn Thị Hương, Phó Hiệu trưởng Trường Tiểu học Lương Ngọc Quyến, TP. Thái Nguyên

2. Nguyễn Minh Quang, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Tài chính

3. Lê Quang Tiến, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch UBND thành phố Thái Nguyên

Đơn vị bầu cử số 6

1.  Lê Thị Thu An, Bí thư Đảng ủy phường Thịnh Đán, thành phố Thái Nguyên

2. Nguyễn Hoàng Mác, Phó Chủ tịch UBND thành phố Thái Nguyên

3. Vũ Hồng Bắc, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Thái Nguyên khóa XII

Đơn vị bầu cử số 7

1. Đỗ Đức Công, Tỉnh ủy viên, Chánh Thanh tra tỉnh

2. Đoàn Thị Hảo, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Thái Nguyên

3. Trần Văn Khương, Trưởng phòng công tác HĐND, Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh

Đơn vị bầu cử số 8

1. Ngô Quảng Bá, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam thành phố Sông Công

2. Nguyễn Khắc Lâm, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Thái Nguyên khóa XII

Đơn vị bầu cử số 9

1. Phan Mạnh Cường, Tỉnh ủy viên, Trưởng Ban Quản lý các khu công nghiệp tỉnh

2. Dương Xuân Hùng, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Sông Công

Đơn vị bầu cử số 10

1. Ngô Trung Đình, Chủ tịch Ủy ban MTTQ thị xã Phổ Yên

2. Phạm Văn Thọ, Tỉnh ủy viên, Chánh Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh

Đơn vị bầu cử số 11

1. Nguyễn Văn Cường, Giám đốc Công ty TNHH Cường Đại, Phó Chủ tịch Hội doanh nghiệp nhỏ và vừa tỉnh Thái Nguyên, Phó Chủ tịch Hội doanh nghiệp thị xã Phổ Yên

2. Lê Văn Tâm, Phó Trưởng Ban Kinh tế và Ngân sách, HĐND tỉnh khóa XII

Đơn vị bầu cử số 12

1. Nguyễn Duy Hương, Giám đốc chi nhánh thương mại thị xã Phổ Yên

2. Lê Văn Tuấn, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy

3. Lê Thanh Tuyết, Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy Phổ Yên

Đơn vị bầu cử số 13

1. Lưu Đình Đông, Chỉ huy trưởng Ban chỉ huy quân sự thị xã Phổ Yên

2. Dương Văn Hiến, Trưởng Phòng Kinh tế thị xã Phổ Yên

3.  Nguyễn Văn Khoa, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Trưởng Ban Kiểm tra Tỉnh ủy

Đơn vị bầu cử số 14

1. Dương Văn Lượng, Tỉnh ủy viên, Chánh Văn phòng Tỉnh ủy

2. Mai Thị Thúy Nga, Trưởng Ban Pháp chế, HĐND tỉnh khóa XII

3. Nguyễn Minh Tuấn, Trưởng phòng Tài chính – Kế hoạch huyện Phú Bình

Đơn vị bầu cử số 15

1. Nguyễn Thị Thúy Nga, Phó Trưởng Ban Văn hóa – Xã hội, HĐND tỉnh khóa XII

2. Dương Thị Hồng Nhã, Văn phòng HĐND và UBND huyện Phú Bình

3. Đinh Hồng Thanh, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Phú Bình

Đơn vị bầu cử số 16

1. Trần Văn Ngọc, công chức Tư pháp hộ tịch xã Dương Thành, huyện Phú Bình

2. Kiều Thị Thao, Trưởng Phòng Nội vụ huyện Phú Bình

3. Nguyễn Như Tuấn, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh

Đơn vị bầu cử số 17

1. Trịnh Việt Hùng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Thái Nguyên khóa XII

2. Lê Văn Ký, Giám đốc Công ty TNHH MTV Xi măng Quang Sơn

3. Bùi Thanh Tâm, Phó Trưởng Ban thường trực Ban Tuyên giáo Huyện ủy Đồng Hỷ

Đơn vị bầu cử số 18

1. Phạm Văn Sỹ, Bí thư Huyện ủy Đồng Hỷ

2. Nhữ Văn Tâm, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh Thái Nguyên khóa XII

Đơn vị bầu cử số 19

1. Nguyễn Thị Hà, Trưởng Phòng NN&PTNT huyện Đồng Hỷ

2. Ân Văn Thanh, Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh

Đơn vị bầu cử số 20

1. Hoàng Văn Quý, Phó Trưởng Ban Dân tộc, HĐND tỉnh

2. Đặng Xuân Trường, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND huyện Võ Nhai

Đơn vị bầu cử số 21

1. Phan Thị Phương, Phó Chánh Văn phòng Huyện ủy Võ Nhai

2. Dương Văn Tiến, Tỉnh ủy viên, Bí thư Tỉnh đoàn

Đơn vị bầu cử số 22

1. Hoàng Văn Hùng, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Trưởng Ban Nội chính Tỉnh ủy

2. Trương Thị Kim Thanh, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Đại Từ

3. Đoàn Bách Thảo, Phó Trưởng phòng Công tác HĐND, Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh

Đơn vị bầu cử số 23

1. Nguyễn Thế Đại, Chủ tịch Hội đồng quản trị, Giám đốc Công ty cổ phần Đầu tư xây dựng thương mại Hội An, Chủ tịch Hội doanh nghiệp huyện Đại Từ

2. Hà Thị Bích Hồng, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh

3. Cao Việt Hùng, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy Đại Từ

Đơn vị bầu cử số 24

1. Nguyễn Thị Loan, Trưởng Phòng Tài chính – Kế hoạch huyện Đại Từ

2. Nguyễn Văn Mậu, Trưởng Ban Kinh tế và Ngân sách, HĐND tỉnh khóa XII

Đơn vị bầu cử số 25

1. Vi Thị Chung, Tỉnh ủy viên, Trưởng Ban Văn hóa – Xã hội, HĐND tỉnh khóa XII

2. Lê Kim Phúc, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Đại Từ

Đơn vị bầu cử số 26

1. Nguyễn Thu Hương, Phó Trưởng Phòng Nội vụ huyện Phú Lương

2. Nguyễn Đức Lực, Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy

3. Lê Thị Thúy Nguyên, Trưởng Phòng Nông nghiệp và PTNT huyện Phú Lương

Đơn vị bầu cử số 27

1. Hà Thị Hường, Chánh Văn phòng huyện ủy Phú Lương

2. Phạm Hoàng Sơn, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy

Đơn vị bầu cử số 28

1. Nguyễn Thị Mai, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Phú Lương

2. Nguyễn Thanh Tùng, Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban MTTQ tỉnh

Đơn vị bầu cử số 29

1. Chu Thị Thúy Hà, Bí thư Đảng ủy xã Kim Phượng, huyện Định Hóa

2. Phạm Thái Hanh, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch

3. Lương Văn Lành, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Định Hóa

Đơn vị bầu cử số 30

1. Nguyễn Thị Quỳnh Hương, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh

2. Nguyễn Thái Nam, Phó Bí thư thường trực Huyện ủy Định Hóa

 

http://www.thainguyen.gov.vn/wps/wcm/connect/ce35078040dd8589872f97642108671f/1/download.gif?MOD=AJPERES&CACHEID=ce35078040dd8589872f97642108671f/1

 


Từ khóa: bầu cử , trúng cử , danh sách đại biểu , Thái Nguyên , hội đồng nhân dân , kết quả