(Chinhphu.vn) - Ủy ban Bầu cử tỉnh Khánh Hòa vừa công bố danh sách những người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2016-2021.

Danh sách cụ thể (theo đơn vị bầu cử):

Đơn vị bầu cử số 1:

1/ Nguyễn Tấn Tuân, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy

2/ Nguyễn Lê Đình Trị, Phó Chủ tịch HĐND TP. Nha Trang

3/ Trần Văn Hồng (Hòa thượng Thích Nguyên Quang), Phó Ban kiêm Chánh Thư ký Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo VN tỉnh Khánh Hòa

4/ Trần Văn Hoan, Chánh Văn phòng HĐND tỉnh

5/ Nhữ Mai Pháo, Đại tá, Phó Chính ủy Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh

Đơn vị bầu cử số 2:

1/ Lê Đức Vinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh

2/ Bùi Xuân Minh, Giám đốc Sở Y tế

3/ Lương Hùng Minh, Trưởng Phòng Bổ trợ tư pháp, Sở Tư pháp

4/ Lê Hữu Thọ, Giám đốc Sở LĐTB&XH

5/ Nguyễn Phi Vũ, Trưởng Phòng Công tác HĐND, Văn phòng HĐND tỉnh

Đơn vị bầu cử số 3:

1/ Trần Ngọc Thanh, Chủ tịch UBMTTQ tỉnh

2/ Nguyễn Hòa, Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh

3/ Đoàn Minh Long, Phó Chủ tịch Thường trực Hội Nhà báo tỉnh

4/ Hồ Ngọc Ân, Chủ tịch HĐQT kiêm Tổng Giám đốc Công ty cổ phần Môi trường đô thị Nha Trang

5/ Phạm Bình Hoàn, Trưởng Phòng Kinh tế, Văn phòng UBND tỉnh

Đơn vị bầu cử số 4:

1/ Trần Mạnh Dũng, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy

2/ Phan Thị Minh Lý, Phó Bí thư Thường trực Thành ủy, Chủ tịch HDDND TP. Cam Ranh

3/ Lê Thị Mai Liên, Phó Chủ tịch Hội LHPN tỉnh

Đơn vị bầu cử số 5:

1/ Nguyễn Thành Trung, Phó Chủ tịch UBND TP. Cam Ranh

2/ Trần Ngọc Khánh, Giám đốc Công an tỉnh

3/ Nguyễn Hòa (Linh mục Nguyễn Hòa), Linh mục quản xứ nhà thờ Phú Nhơn, TP. Cam Ranh

Đơn vị bầu cử số 6:

1/ Lê Xuân Thân, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh, Chủ tịch Hội Luật gia tỉnh Khánh Hòa

2/ Nguyễn Đắc Tài, Phó Chủ tịch UBND tỉnh

3/ Lê Hữu Hoàng, Giám đốc Sở Tài chính

4/ Nguyễn Thị Hồng Hải, Phó Chủ tịch HĐND thị xã Ninh Hòa

5/ Hoàng Đình Phi, Phó Trưởng Ban Quản lý Khu kinh tế Vân Phong

Đơn vị bầu cử số 7:

1/ Trần Sơn Hải, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh

2/ Tống Trân, Phó Bí thư Thường trực Thị ủy Ninh Hòa

3/ Nguyễn Ngô, Phó Trưởng Ban Kinh tế và Ngân sách HĐND tỉnh

4/ Trịnh Việt Thành, Chủ nhiệm Chính trị, Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh

5/ Huỳnh Trung Sơn, Giám đốc Trung tâm giống đà điểu Khatoco Ninh Hòa

Đơn vị bầu cử số 8:

1/ Lê Văn Khải, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Tổ chức Tỉnh ủy

2/ Hồ Văn Mừng, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy

3/ Lê Hữu Trí, Chánh Thanh tra tỉnh

4/ Đàm Ngọc Quang, Phó Chủ tịch HĐND huyện Vạn Ninh

5/ Nguyễn Thị Hoàng Điệp, Trưởng Phòng Tổ chức - Cán bộ Trường ĐH Khánh Hòa

Đơn vị bầu cử số 9:

1/ Cao Cường, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Khánh Vĩnh

2/ Ca Tông Thị Mến, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy Khánh Vĩnh

3/ Ngô Truyện, Giám đốc Sở Nội vụ

Đơn vị bầu cử số 10:

1/  Nguyễn Văn Ghi, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Diên Khánh

2/ Nguyễn Trọng Trung, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh đoàn

3/ Phạm Thúy Quỳnh, Phó Chủ tịch Hội LHPN tỉnh

Đơn vị bầu cử số 11:

1/ Nguyễn Chuyện, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy

2/ Phan Thông, Ủy viên Thường trực HĐND tỉnh, Trưởng Ban Kinh tế và Ngân sách HĐND tỉnh

3/ Lê Thị Mỹ Bình, Hiệu trưởng Trường DDH Khánh Hòa

Đơn vị bầu cử số 12:

1/ Lương Dự, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Cam Lâm

2/ Đào Công Thiên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh

3/ Nguyễn Văn  Nhuận, Bí thư Tỉnh đoàn

4/ Nguyễn Thanh Lâm, Chủ tịch HĐQT Công ty cổ phần Điện lực Khánh Hòa

5/ Trần Thị Lệ Huyền, Trưởng Phòng Tài chính-Kế hoạch huyện Cam Lâm

Đơn vị bầu cử số 13:

1/ Mấu Thái Cư, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Khánh Sơn

2/ Nguyễn Quốc Thịnh, Phó Trưởng Ban dân tộc HĐND tỉnh

Đơn vị bầu cử số 14:

1/ Nguyễn Văn Thắng, Chính ủy Lữ đoàn 146, Vùng 4 Hải quân

2/ Nguyễn Thị Lan Phương, Phó Trưởng Ban Pháp chế HĐND tỉnh./.

Từ khóa: bầu cử , Khánh Hòa , Hà Nội , HĐND , trúng cử , UBND , nhân sự