(Chinhphu.vn) - Ngày 27/5, Ủy ban Bầu cử tỉnh Đồng Nai công bố kết quả bầu cử đại biểu HĐND tỉnh khóa IX, nhiệm kỳ 2016-2021.
Theo đó, Đồng Nai có tổng số cử tri trong danh sách là 2.173.374 người; tổng số cử tri đi bầu: 2.164.107 người, đạt tỉ lệ 99,57%.

Kết quả kiểm phiếu cho thấy có 87 người trong tổng số 146 người ứng cử đại biểu HĐND tỉnh trúng cử vào HĐND tỉnh khóa IX, nhiệm kỳ 2016-2021, cụ thể như sau:

Đơn vị bầu cử số 1: 

1. Ông Huỳnh Tấn Đạt: Phó bí thư thường trực Thành ủy Biên Hòa

2. Ông Đào Văn Phước: Tỉnh ủy viên, Phó chủ nhiệm thường trực Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy Đồng Nai

3. Bà Triệu Thị Huỳnh Hoa: Phó chánh án Tòa án nhân dân tỉnh Đồng Nai

Đơn vị bầu cử số 2:

1. Ông Tô Thành Liêm: Phó chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh

2. Ông Nguyễn Thanh Hùng: Phó giám đốc Viễn thông Đồng Nai

3. Bà Lê Thị Ngọc Loan: Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh

Đơn vị bầu cử số 3: 

1. Ông Lại Thế Thông: Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó chủ tịch UBND TP. Biên Hòa

2. Ông Lê Văn Dành: Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Biên Hòa

3. Bà Trương Thị Mỹ Dung: Phó chánh Thanh tra tỉnh Đồng Nai

Đơn vị bầu cử số 4:

1. Ông Phạm Anh Dũng: Phó bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TP.Biên Hòa

2. Ông Trần Dương Vũ: Phó trưởng phòng Phòng Quản lý đô thị TP.Biên Hòa

3. Ông Viên Hồng Tiến: Giám đốc Sở Tư pháp

Đơn vị bầu cử số 5: 

1. Ông Nguyễn Văn Kim: Tỉnh ủy viên, Phó giám đốc Công an tỉnh

2. Ông Lê Ngọc Minh: Phó trưởng ban Ban Nội chính Tỉnh ủy

3. Bà Trần Thị Thu Hằng: Chánh văn phòng Hội Văn học nghệ thuật Đồng Nai

Đơn vị bầu cử số 6: 

1. Bà Nguyễn Thị Thanh Dung: Phó hiệu trưởng Trường THPT chuyên Lương Thế Vinh

2. Ông Lê Quang Trung: Phó giám đốc Sở Y tế

3. Ông Phùng Văn Thanh: Phó trưởng phòng nghiệp vụ y Sở Y tế

Đơn vị bầu cử số 7: 

1. Ông Nguyễn Phú Cường: Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Đồng Nai

2. Ông Huỳnh Ngọc Long: Giám đốc Trung tâm dịch vụ việc làm tỉnh Đồng Nai

3. Ông Lê Kim Bằng: Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Văn hóa - thể thao và du lịch

Đơn vị bầu cử số 8: 

1. Ông Đặng Mạnh Trung: Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy

2. Ông Huỳnh Văn Lưu: Tỉnh ủy viên, Viện trưởng Viện Kiểm sát nhân dân tỉnh Đồng Nai

3. Ông Nguyễn Kim Long: Chủ tịch Hội đồng thành viên, Tổng công ty công nghiệp thực phẩm Đồng Nai

Đơn vị bầu cử số 9: 

1. Ông Lê Hà (Thượng tọa Thích Bửu Chánh): Phó Trưởng ban - Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo tỉnh Đồng Nai

2. Bà Nguyễn Thị Kim Hương: Thành ủy viên, Trưởng phòng Tư pháp TP.Biên Hòa

3. Bà Phạm Thị Mỹ Phương: Phó trưởng phòng Kinh tế TP.Biên Hòa

Đơn vị bầu cử số 10: 

1. Ông Ngô Thế Ân: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Long Thành

2.Bà Trương Thị Kim Huệ: Phó giám đốc Sở GD-ĐT

3. Ông Nguyễn Quốc Hùng: Tỉnh ủy viên, Phó chủ tịch UBND tỉnh Đồng Nai

Đơn vị bầu cử số 11: 

1. Ông Nguyễn Quốc Cường: Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Long Thành

2. Ông Nguyễn Minh Hoàng: Phó giám đốc Sở Xây dựng

3. Ông Trương Đình Quốc: Giám đốc Điện lực Long Thành

Đơn vị bầu cử số 12: 

1. Ông Quách Hữu Đức: Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Nhơn Trạch

2. Ông Dương Minh Dũng: Phó giám đốc phụ trách Sở Công thương

3. Bà Nguyễn Hòa Hiệp: Tỉnh ủy viên, Phó chủ tịch UBND tỉnh Đồng Nai

Đơn vị bầu cử số 13: 

1. Bà Nguyễn Thị Thu Hiền: Trưởng ban Ban Văn hóa - xã hội HĐND tỉnh

2. Ông Lê Mạnh Dũng: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Nhơn Trạch

3. Bà Nguyễn Thị Hồng Ngân: Phó giám đốc Trung tâm Tư vấn pháp luật - Hội Luật gia tỉnh

Đơn vị bầu cử số 14: 

1. Bà Vũ Thị Minh Châu: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Trảng Bom

2. Bà Lưu Thị Hà: Phó trưởng phòng Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Đồng Nai

3. Bà Giang Thị Thu Nga: Phó giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông

Đơn vị bầu cử số 15:

1. Ông Nguyễn Sơn Hùng: Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Trảng Bom

2. Bà Nguyễn Thị Nga: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Trảng Bom

3. Bà Nguyễn Thị Như Ý: Tỉnh ủy viên, Phó chủ tịch thường trực Liên đoàn Lao động tỉnh

Đơn vị bầu cử số 16: 

1. Ông Nguyễn Tấn Phước: Phó bí thư thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Vĩnh Cửu

2. Ông Huỳnh Thành Vinh: Phó giám đốc Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn

3. Bà Mai Thị Thúy Phượng: Giám đốc Công ty TNHH tin học Mai Phương

Đơn vị bầu cử số 17: 

1. Ông Võ Văn Phi: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Vĩnh Cửu

2. Ông Nguyễn Văn Thuộc: Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Nội vụ

3. Ông Nguyễn Đồng Thanh: Phó giám đốc Trung tâm Phát triển quỹ đất thuộc Sở Tài nguyên - môi trường

Đơn vị bầu cử số 18: 

1. Ông Huỳnh Văn Tịnh: Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Lao động-thương binh và xã hội

2. Bà Huỳnh Ngọc Kim Mai: Phó trưởng ban Ban Văn hóa - xã hội, HĐND tỉnh

3. Ông Thái Bảo: Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Thống Nhất

Đơn vị bầu cử số 19:

1. Bà Hoàng Thị Bích Hằng: Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Đồng Nai

2. Ông Trần Văn Chiến: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Thống Nhất

3. Bà Đồng Thị Quế Anh: Phó giám đốc, Nhà hát nghệ thuật truyền thống Đồng Nai

Đơn vị bầu cử số 20: 

1. Ông Nguyễn Văn Nải: Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy, Chủ tịch HĐND TX.Long Khánh

2. Ông Đinh Quốc Thái: Phó bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh

3. Bà Nguyễn Phương Lan: Giám đốc Sở Ngoại vụ

Đơn vị bầu cử số 21: 

1. Bà Đỗ Thị Hòa Bình: Phó trưởng phòng công tác HĐND tỉnh - Văn phòng HĐND tỉnh

2. Ông Hồ Văn Nam: Phó bí thư Thị ủy, Chủ tịch UBND TX.Long Khánh

3. Bà Nguyễn Thị Kim Hương: Phó hiệu trưởng Trường cao đẳng nghề công nghệ cao Đồng Nai

Đơn vị bầu cử số 22: 

1. Ông Vũ Thanh Tùng: Phó bí thư thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Cẩm Mỹ

2. Ông Đặng Minh Đức: Phó giám đốc Sở Tài nguyên - môi trường

3. Bà Đặng Thị Kim Thắm: Phó trưởng phòng công tác HĐND tỉnh - Văn phòng HĐND tỉnh

Đơn vị bầu cử số 23: 

1. Ông Nguyễn Văn Quang: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Cẩm Mỹ

2. Ông Lê Quang Bình: Phó giám đốc Sở Giao thông vận tải

3. Ông Trần Văn Quang: Trưởng ban Ban Pháp chế HĐND tỉnh

Đơn vị bầu cử số 24: 

1. Bà Nguyễn Thị Cát Tiên: Phó bí thư thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Xuân Lộc

2. Ông Phạm Ngọc Tuấn: Phó chủ tịch HĐND tỉnh Đồng Nai

3. Ông Lâm Thanh Đức: Chủ tịch Hội đồng thành viên kiêm Giám đốc Công ty TNHH thương mại, dịch vụ sản xuất và chăn nuôi Thanh Đức

Đơn vị bầu cử số 25: 

1. Ông Hồ Văn Hà: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Xuân Lộc

2. Bà Bùi Thị Bích Thủy: Tỉnh ủy viên, Bí thư Tỉnh đoàn

3. Bà Đặng Minh Nguyệt: Tỉnh ủy viên, Phó trưởng ban thường trực Ban Tổ chức Tỉnh ủy

Đơn vị bầu cử số 26: 

1. Bà Nguyễn Thị Thanh Yên: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Định Quán

2. Ông Hồ Thanh Sơn: Tỉnh ủy viên, Trưởng ban Ban Dân vận Tỉnh ủy

3. Bà Hồ Thanh Trúc: Phó trưởng phòng Kế hoạch-tài chính huyện Định Quán

Đơn vị bầu cử số 27: 

1. Ông Nguyễn Trung Thành: Phó bí thư thường trực Huyện ủy Định Quán

2. Ông Cao Tiến Dũng: Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư

3. Bà Nguyễn Thị Thu Hiền: Phó trưởng phòng Quản lý điều hành - Trung tâm thể dục thể thao tỉnh

Đơn vị bầu cử số 28:

1. Ông Võ Tuấn Dũng: Phó bí thư Huyện ủy Tân Phú

2. Ông Trần Đình Chính: Trưởng phòng công tác HĐND - Văn phòng HĐND tỉnh

3. Ông Dương Hòa Hiệp: Chủ tịch Hội Cựu chiến binh tỉnh

Đơn vị bầu cử số 29: 

1. Ông Trần Bá Đạt: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Tân Phú

2. Ông Huỳnh Thanh Bình: Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Tài chính

3. Ông Phạm Ngọc Hưng: Huyện ủy viên, Trưởng phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện Tân Phú.

Từ khóa: danh sách đại biểu , HĐND , Đồng Nai , trúng cử , kết quả bầu cử , bầu cử