Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Chủ đầu tư hay bên mời thầu được gia hạn đánh giá hồ sơ dự thầu?

08:02, 07/07/2019

Thời gian đánh giá hồ sơ dự thầu, hồ sơ đề xuất được thực hiện theo quy định tại Điểm g, Khoản 1, Điều 12 Luật Đấu thầu mà không yêu cầu phải có quyết định về việc...

Có được hiệu chỉnh đơn giá dự thầu của nhà thầu?

09:02, 08/07/2019

Ông Hoàng Trung Cường (Bình Phước) là thành viên của tổ chuyên gia xét thầu, đang triển khai lựa chọn nhà thầu gói thầu tư vấn theo hình thức đấu thầu rộng rãi trong nước (lựa chọn nhà...

Nhà thầu đề nghị hủy thầu, xử lý thế nào?

08:02, 14/06/2019

Trường hợp nhà thầu có văn bản kiến nghị về việc hủy thầu hoặc kiến nghị về các nội dung trong hồ sơ mời thầu thì bên mời thầu cần xem xét lại hồ sơ mời thầu.

Sẽ sửa quy định để tăng tính minh bạch trong đấu thầu

07:02, 07/06/2019

Bộ Kế hoạch và Đầu tư đang tiến hành xây dựng văn bản thay thế Thông tư liên tịch số 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC, trong đó dự kiến sẽ quy định nội dung bên mời thầu phải đính kèm file hồ...

Đánh giá khả năng huy động thiết bị của nhà thầu thế nào?

14:02, 17/06/2019

Trường hợp hồ sơ dự thầu kê khai đủ số lượng thiết bị và các thiết bị này đáp ứng yêu cầu quy định trong hồ sơ mời thầu, đồng thời nhà thầu có các tài liệu chứng...

Hướng dẫn đánh giá kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự

07:02, 30/05/2019

Việc quy định tiêu chí đánh giá kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự được thực hiện theo hướng dẫn tại Thông tư 03/2015/TT-BKHĐT và thuộc trách nhiệm của chủ đầu tư, bên mời thầu.

Nhà thầu chào hai đơn giá cho cùng một việc có bị loại?

09:02, 20/05/2019

Việc nhà thầu chào đơn giá khác nhau cho cùng một công việc ở các hạng mục khác nhau không được coi là chào hai giá dự thầu và không phải là lý do để loại bỏ hồ...

Có thể nộp phí duy trì tài khoản khi đang đánh giá hồ sơ dự thầu

07:02, 21/07/2019

Trường hợp nhà thầu chưa nộp phí duy trì theo quy định tại Khoản 1, Điều 31 Thông tư liên tịch số 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC thì bên mời thầu cần yêu cầu nhà thầu nộp phí duy trì trong quá...

Tài khoản trên Hệ thống hết hạn vào thời điểm mở thầu sẽ bị loại?

07:02, 01/05/2019

Nhà thầu đã có tên trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia trước thời điểm đóng thầu 2 ngày làm việc thì được coi là có tư cách hợp lệ theo quy định tại Điểm d, Khoản...

Quy định bảo đảm dự thầu bằng chuyển khoản có hợp lệ?

07:02, 06/05/2019

Hồ sơ mời thầu quy định nhà thầu phải thực hiện bảo đảm dự thầu bằng tiền mặt (chuyển khoản) là không phù hợp, có thể làm hạn chế sự tham gia của nhà thầu.