Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Chuyển mục đích sử dụng đất, khi nào phải xin phép và khi nào không?

07:02, 18/01/2020

Ông Phạm Văn Khởi (Nam Định) có thửa đất với tổng diện tích là 150m2, mua lại của hàng xóm năm 2001, trong đó 80m2 là đất thủy sản và 70m2 là đất trồng cây lâu năm, không...

Quy định mới về khung giá đất

17:41, 20/12/2019

Theo Nghị định 96/2019/NĐ-CP quy định về khung giá đất vừa được Chính phủ ban hành, mức giá tối đa đối với đất ở Hà Nội và TP Hồ Chí Minh là 162 triệu đồng/m2.

Hạ tầng đường sắt: Không bảo trì, không nâng cấp, DN “ngồi đếm” hao mòn

14:37, 12/12/2019

Kết cấu hạ tầng đường sắt hiện nay, không kể đến đường ray chạy tàu với độ tuổi hơn 100 năm mà những khu nhà ga, kho bãi đều đang được cảnh báo xuống cấp nghiêm trọng và...

Sử dụng đất phi nông nghiệp vào mục đích khác sẽ bị phạt đến 1 tỷ đồng

09:50, 29/11/2019

Theo Nghị định 91/2019/NĐ-CP xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực đất đai, sử dụng đất trong nhóm đất phi nông nghiệp vào mục đích khác không được cơ quan nhà nước có thẩm quyền cho...

Căn cứ lập, phê duyệt danh mục dự án có sử dụng đất

11:02, 09/09/2019

Ông Đinh Nam Tuấn (Quảng Ninh) hỏi: Dự án không thuộc danh mục dự án thu hồi đất (thương mại, dịch vụ, cây xăng, khách sạn) theo quy định tại Điều 61, Điều 62 Luật Đất đai thì...

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

08:00, 04/09/2019

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ ngày 3/9/2019.

Điều chỉnh cục bộ quy hoạch chung TP Hải Phòng

16:28, 03/09/2019

Phó Thủ tướng Trịnh Đình Dũng đã ký Quyết định 1114/QĐ-TTg phê duyệt điều chỉnh cục bộ quy hoạch chung thành phố Hải Phòng khu vực quận Dương Kinh và quận Đồ Sơn.

Đất chuyển mục đích sử dụng phải phù hợp quy hoạch

09:02, 01/08/2019

Bà Hoàng Thị Thảo (Hà Nội) có một mảnh đất, mục đích sử dụng là đất ở; thời hạn sử dụng lâu dài. Nay bà muốn cho một công ty thuê để xây dựng khách sạn, Sở Xây...

Có được chuyển đất ao thành đất lúa?

08:02, 19/07/2019

Ông Kim Mãn (Kiên Giang) có một thửa đất ao, nay ông muốn chuyển mục đích sử dụng thành đất lúa có được không? Nếu được phép chuyển mục đích thì ông phải đóng những loại thuế, phí...

Quy định chuyển đất ở đô thị thành đất thương mại

08:02, 05/07/2019

Trường hợp chuyển đất ở đô thị sang đất thương mại dịch vụ thì không phải xin phép cơ quan Nhà nước có thẩm quyền nhưng phải đăng ký biến động.