Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Đầu tư cao tốc Bắc-Nam: Không ban hành cơ chế ưu đãi, không phân biệt nhà đầu tư

08:10, 16/05/2019

Trong bối cảnh Việt Nam là thành viên của các tổ chức quốc tế, việc đấu thầu chọn nhà đầu tư thực hiện dự án cao tốc Bắc-Nam phải bảo đảm trung thực, khách quan, công bằng theo...

Nhà đầu tư cao tốc Bắc-Nam cần những tiêu chí gì?

16:11, 15/05/2019

Hồ sơ mời sơ tuyển lựa chọn nhà đầu tư của 8 dự án cao tốc Bắc - Nam thực hiện theo hình thức PPP được Bộ GTVT đăng tải chính thức từ ngày 10/5. Tuy nhiên, khác...

Được dùng tiêu chí 'đạt/không đạt' để đánh giá về kỹ thuật?

14:02, 14/05/2019

Việc hồ sơ yêu cầu chào hàng cạnh tranh xây lắp sử dụng phương pháp đạt, không đạt để đánh giá về kỹ thuật là không phù hợp và có thể dẫn đến kéo dài thời gian lựa...

Gói thầu xây lắp đơn giản được áp dụng chào hàng cạnh tranh

07:02, 02/05/2019

Đơn vị ông Bùi Văn Thơ (Ninh Bình) đang triển khai dự án xây dựng một công trình dân dụng cấp III. Chủ đầu tư là UBND cấp xã, thực hiện bằng nguồn vốn ngân sách xã và...

Lựa chọn nhà đầu tư cao tốc Bắc-Nam: Năng lực tài chính là yêu cầu tiên quyết

12:28, 18/04/2019

Vụ Đối tác công-tư (PPP – Bộ GTVT) cho biết, đơn vị này đang hoàn thiện hồ sơ mời sơ tuyển nhà đầu tư dự án cao tốc Bắc-Nam, dự kiến sẽ phát hành hồ sơ trong tháng...

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

09:59, 13/04/2019

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ ngày 12/4/2019.

Quy định mới về giao nhiệm vụ, đặt hàng, đấu thầu cung cấp dịch vụ công

18:59, 12/04/2019

Chính phủ vừa ban hành Nghị định 32/2019/NĐ-CP quy định giao nhiệm vụ, đặt hàng hoặc đấu thầu cung cấp sảm phẩm, dịch vụ công sử dụng ngân sách nhà nước từ nguồn kinh phí chi thường xuyên.

Có được chỉ định thầu gói thầu mua sắm thường xuyên?

14:02, 12/04/2019

Trường hợp gói thầu thuộc dự toán mua sắm thường xuyên có giá gói thầu 486 triệu đồng thì không thuộc hạn mức chỉ định thầu quy định tại Khoản 2, Điều 54 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của...

Mua sắm trực tiếp đối với hàng hóa tương tự thuộc cùng dự án

07:02, 11/04/2019

Theo quy định, mua sắm trực tiếp được áp dụng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa tương tự thuộc cùng một dự án, dự toán mua sắm hoặc thuộc dự án, dự toán mua sắm khác.

BQLDA thuộc UBND tỉnh có được tham gia gói thầu của Sở?

08:02, 27/03/2019

Theo quy định, nhà thầu được đánh giá độc lập về pháp lý và độc lập về tài chính với chủ đầu tư, bên mời thầu khi không cùng thuộc một cơ quan hoặc tổ chức trực tiếp...