Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Đã đứng tên trong hồ sơ thiết kế có được làm chỉ huy trưởng?

09:02, 06/08/2020

Bà Lê Kim Chung (Khánh Hòa) hỏi, trong 1 công trình, người đã đứng tên trong hồ sơ thiết kế (không đứng tên chủ trì, chỉ bản vẽ chi tiết) hiện vẫn còn làm cho công ty thiết...

Giải pháp đồng bộ để giảm chi phí mua gạo dự trữ cho nhà nước

17:12, 18/05/2020

Để tăng cường hiệu quả việc mua gạo dự trữ quốc gia (DTQG), cần có giải pháp trước mắt cũng như khung pháp lý lâu dài để ngăn chặn tiêu cực, giảm chi phí tối đa cho Nhà...

Bảo đảm cạnh tranh trong lựa chọn nhà đầu tư dự án PPP

07:39, 19/03/2020

Tại dự thảo Luật Đầu tư theo phương thức đối tác công tư (PPP), Bộ Kế hoạch và Đầu tư đề xuất cụ thể về tư cách hợp lệ của nhà đầu tư dự án PPP, đảm bảo...

Có được đồng thời chủ trì thiết kế và làm chỉ huy trưởng công trình?

09:02, 13/03/2020

Không có quy định cấm việc một cá nhân vừa tham gia là chủ trì thiết kế lập báo cáo kinh tế kỹ thuật cho Công ty X vừa đứng vai chỉ huy trưởng công trường trong danh...

Đơn vị lập nhiệm vụ khảo sát có được thực hiện khảo sát?

16:02, 19/03/2020

Theo phản ánh của ông Nguyễn Văn Nam (Bắc Ninh), khoản 2 Điều 12 Nghị định 46/2015/NĐ-CP quy định, nhiệm vụ khảo sát xây dựng do nhà thầu thiết kế lập. Trường hợp chưa lựa chọn được nhà...

Ưu đãi trong lựa chọn nhà đầu tư thực hiện dự án PPP

17:32, 28/02/2020

Chính phủ ban hành Nghị định 25/2020/NĐ-CP quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Đấu thầu về lựa chọn nhà đầu tư.

Thủ tướng chủ trì cuộc họp về giải pháp tháo gỡ khó khăn cho ngành mía đường

15:24, 18/02/2020

Thông cáo báo chí của VPCP cho biết: Sáng 18/2, Thủ tướng Nguyễn Xuân Phúc chủ trì cuộc họp Thường trực Chính phủ về các giải pháp tháo gỡ khó khăn cho ngành mía đường.

Thủ tướng: Nhà nước không bao cấp cho ngành mía đường

14:59, 18/02/2020

Sáng 18/2, chủ trì cuộc họp Thường trực Chính phủ về các giải pháp tháo gỡ khó khăn cho ngành mía đường, Thủ tướng nêu rõ, “Nhà nước thì quyết tâm và có những giải pháp ủng hộ,...

Nhà thầu cùng có cổ phần có bảo đảm cạnh tranh trong đấu thầu?

07:02, 12/02/2020

Trường hợp nhà thầu tham dự thầu và nhà thầu tư vấn cho gói thầu đó cùng có cổ phần hoặc vốn góp trên 20% của một tổ chức, cá nhân khác với từng bên thì được coi...

Bị cấm đấu thầu từ 3-5 năm nếu gian lận hồ sơ dự thầu

11:02, 13/01/2020

Một trong các hành vi bị cấm trong đấu thầu là trình bày sai một cách cố ý hoặc làm sai lệch thông tin, hồ sơ, tài liệu của một bên trong đấu thầu nhằm thu được lợi...