Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Kỹ sư công trình giao thông có được cấp chứng chỉ hạ tầng kỹ thuật?

15:02, 30/06/2020

Chuyên môn phù hợp khi xét cấp chứng chỉ hành nghề thiết kế xây dựng công trình hạ tầng kỹ thuật là chuyên môn được đào tạo thuộc chuyên ngành kỹ thuật có liên quan đến thiết kế...

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

07:00, 30/06/2020

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ ngày 29/6/2020.

“Siết chặt” công tác quản lý về trật tự xây dựng tại các địa phương

17:14, 22/06/2020

Bộ Xây dựng vừa có văn bản gửi UBND các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương đề nghị tăng cường công tác thanh tra, kiểm tra phát hiện và xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm...

Phát triển ngành VLXD với công nghệ hiện đại, tiết kiệm tài nguyên

18:14, 18/06/2020

Ngày 18/6, tại trụ sở Viện Vật liệu xây dựng, Phó Thủ tướng Trịnh Đình Dũng có buổi làm việc về Chiến lược phát triển vật liệu xây dựng Việt Nam thời kỳ 2021-2030, định hướng đến năm...

Giám sát thi công phải có chứng chỉ phù hợp với cấp công trình

07:02, 18/06/2020

Ông Phan Hoài Bảo (TPHCM) hỏi, giám sát viên công trình cấp I có cần thiết có chứng chỉ hành nghề giám sát xây dựng hạng I mới được ký biên bản nghiệm thu công việc xây dựng...

Kỹ sư nhà thầu chính EPC phải có chứng chỉ hành nghề

14:02, 19/06/2020

Kỹ sư nhà thầu chính EPC nếu đảm nhận các chức danh quy định tại Khoản 3, Điều 148 Luật Xây dựng năm 2014 thì phải có chứng chỉ hành nghề theo quy định tại Nghị định số...

Bộ Xây dựng đề xuất gỡ vướng về quản lý chi phí đầu tư xây dựng

14:02, 11/06/2020

Hiện nay Bộ Xây dựng đang dự thảo nghị quyết của Chính phủ về xử lý các khó khăn vướng mắc trong quá trình triển khai thực hiện Nghị định 68/2019/NĐ-CP về quản lý chi phí đầu tư...

Cách tính dự toán chi phí khảo sát

06:02, 15/06/2020

Ông Nguyễn Minh Trung (Phú Yên) đề nghị cơ quan chức năng giải đáp thắc mắc về việc xác định dự toán chi phí khảo sát xây dựng.

Đơn vị sự nghiệp trực thuộc quản lý dự án, chi phí tính thế nào?

10:20, 28/05/2020

Trường hợp Ban quản lý chuyên ngành trực thuộc UBND cấp tỉnh, cấp huyện được thành lập theo Nghị định số 59/2015/NĐ-CP, thực hiện chức năng, nhiệm vụ và quyền hạn của chủ đầu tư trực tiếp tổ...

Có được đồng thời chọn phương án kiến trúc và chỉ định thiết kế?

07:02, 26/05/2020

Ông Nguyễn Việt Long (Nghệ An) hỏi, nếu đơn vị tôi được chủ đầu tư chọn phương án kiến trúc (theo hình thức lựa chọn phương án kiến trúc tại Điều 4 Thông tư số 13/2016/TT- BXD) thì...