Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Thẻ BHYT hộ gia đình có hiệu lực kể từ ngày đóng tiền?

07:02, 28/05/2020

Bà Tống Thị Hồng Nha (tỉnh Bến Tre) được hưởng BHYT thất nghiệp đến ngày 2/12/2019. Bà Nha hỏi, bà muốn mua tiếp BHYT theo hộ gia đình có được không? Khi mua lại bao lâu thì thẻ...

Đề xuất 2 phương án giảm trừ mức đóng BHYT theo hộ gia đình

17:03, 08/05/2020

Tại dự thảo Thông tư hướng dẫn thực hiện bảo hiểm y tế, Bộ Y tế đã đưa ra 2 phương án giảm trừ mức đóng bảo hiểm y tế theo hộ gia đình.

Bí thư Chi bộ, Trưởng thôn tham gia BHYT thế nào?

12:20, 30/03/2020

Tai Kỳ họp thứ 8, Quốc hội khóa XIV cử tri tỉnh Lạng Sơn đề nghị các chức danh Bí thư Chi bộ, Trưởng thôn được tham gia BHYT.

Tự đi KCB không đúng tuyến được thanh toán BHYT thế nào?

09:02, 10/02/2021

Bộ Y tế vừa có hướng dẫn thực hiện một số quy định tại Điều 22 Luật BHYT, trong đó có nội dung từ 1/1/2021 người tham gia BHYT tự đi khám chữa bệnh (KCB) không đúng tuyến...

Học sinh có được mua BHYT theo hộ gia đình?

08:02, 22/03/2020

Gửi ý kiến đến Kỳ họp thứ 8, Quốc hội khóa XIV, cử tri tỉnh Tây Ninh đề nghị sửa đổi Luật BHYT theo hướng học sinh được mua BHYT theo hộ gia đình để được hưởng mức...

Làm thế nào để thẻ BHYT có giá trị liên tục?

11:02, 24/02/2020

Chị gái của bà Nguyễn Anh Thư (tỉnh Thanh Hóa) là công nhân, muốn xin nghỉ việc không hưởng lương 3 tháng cuối mang thai. Bà Thư hỏi, trong 3 tháng này chị của bà có phải đóng...

Hoàn trả tiền đóng BHYT hộ gia đình khi được cấp thẻ BHYT

07:02, 27/01/2020

Bà Nguyễn Thị Nhung đóng BHYT được 4 năm, tháng 11/2019 thẻ BHYT hết hạn. Con của bà làm ngành Công an nên đăng ký thẻ BHYT cho bà tại cơ quan nhưng bà chưa được cấp thẻ.

Hoàn trả tiền BHYT tự nguyện cho thời gian đóng trùng

14:02, 29/01/2020

Bà Ngọc Hân (tỉnh Thừa Thiên Huế) đóng BHYT theo hộ gia đình từ ngày 14/6/2018. Tháng 9/2018, bà đi làm được công ty đóng BHYT nên bị cắt BHYT theo hộ gia đình. Bà Hân hỏi, bà...

Nghỉ việc, thẻ BHYT có còn giá trị sử dụng nữa không?

08:02, 18/01/2020

Bà Nguyễn Ngọc Oanh (TP. Đà Nẵng) đi làm được Công ty đóng BHYT, BHXH. Bà Oanh hỏi, bà nghỉ việc thì thẻ BHYT do công ty mua có sử dụng được nữa không? Nếu không được thì...

Hoàn trả tiền đã đóng BHYT khi chuyển đối tượng

09:02, 25/12/2019

Khi đối tượng tham gia BHYT theo nhóm người lao động và người sử dụng lao động đóng (nhóm 1) và thẻ BHYT theo nhóm hộ gia đình (nhóm 5) mà được cấp trước đó sẽ được báo...