Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Đã đứng tên trong hồ sơ thiết kế có được làm chỉ huy trưởng?

09:02, 06/08/2020

Bà Lê Kim Chung (Khánh Hòa) hỏi, trong 1 công trình, người đã đứng tên trong hồ sơ thiết kế (không đứng tên chủ trì, chỉ bản vẽ chi tiết) hiện vẫn còn làm cho công ty thiết...

Không được nêu bất cứ điều kiện nào nhằm hạn chế nhà thầu

07:02, 06/07/2020

Doanh nghiệp của ông Bùi Minh Chúc (Điện Biên) tham gia đấu thầu một gói thầu xây lắp công trình giao thông nông thôn cấp IV trên địa bàn. Tuy nhiên trong hồ sơ mời thầu có một...

Yêu cầu năng lực với chỉ huy trưởng công trường

08:02, 21/05/2020

Cá nhân khi hành nghề chỉ huy trưởng công trường phải đảm bảo các yêu cầu về năng lực theo quy định tại khoản 12 Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ về sửa...

Có được đồng thời chủ trì thiết kế và làm chỉ huy trưởng công trình?

09:02, 13/03/2020

Không có quy định cấm việc một cá nhân vừa tham gia là chủ trì thiết kế lập báo cáo kinh tế kỹ thuật cho Công ty X vừa đứng vai chỉ huy trưởng công trường trong danh...

Chỉ huy trưởng có được quản lý đồng thời nhiều công trình?

09:20, 03/10/2019

Pháp luật không quy định về việc chỉ huy trưởng công trường thực hiện quản lý một hay nhiều công trình cùng một thời điểm. Chỉ huy trưởng công trường cần căn cứ vào hợp đồng xây dựng...

Quy định về nhân sự chủ chốt khi dự thầu

09:20, 18/01/2019

Việc đánh giá về nhân sự chủ chốt được thực hiện trên cơ sở nhân sự mà nhà thầu đã đề xuất trong hồ sơ dự thầu và yêu cầu trong hồ sơ mời thầu.

“Gỡ vướng” trong công tác GPMB dự án TBA 220 kV Quang Châu

17:23, 08/10/2018

Khó khăn trong giải phóng mặt bằng (GPMB) là một trong những nguyên nhân làm không ít dự án truyền tải điện có nguy cơ chậm tiến độ. Dự án Trạm biến áp 220 kV Quang Châu trên...

Điều kiện làm chỉ huy trưởng công trường

16:20, 30/10/2017

Để đảm nhận chức danh chỉ huy trưởng công trường, cá nhân phải có chứng chỉ hành nghề tư vấn giám sát thi công xây dựng hoặc chứng chỉ hành nghề an toàn lao động hoặc đã có...

Trường hợp nào nhà thầu được đổi nhân sự chủ chốt?

07:02, 03/06/2017

Trong quá trình thương thảo, nhà thầu không được thay đổi nhân sự chủ chốt đã đề xuất trong hồ sơ dự thầu.

Quy định về chỉ huy trưởng công trường với nhà thầu liên danh

11:02, 15/12/2016

Ông Phan Ngọc Tuân (TP.HCM) hỏi: Theo quy định, từng thành viên liên danh phải cử chỉ huy trưởng công trường để thực hiện phần công việc đảm nhận hay chỉ cử 1 chỉ huy trưởng chung cho...