Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Thành viên tổ chuyên gia đấu thầu phải có chứng chỉ gì?

08:02, 06/06/2019

Căn cứ quy định tại Khoản 2, Điều 16 Luật Đấu thầu, các thành viên tổ chuyên gia đấu thầu thuộc đơn vị tư vấn đấu thầu phải có chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu.

Hoạt động kiêm nhiệm có cần chứng chỉ hành nghề đấu thầu?

07:02, 15/05/2019

Qua Hệ thống Tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, ông Mai Thanh Sang, Công ty Điện lực Bạc Liêu đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn quy định đối với cá nhân tham gia...

Tài khoản trên Hệ thống hết hạn vào thời điểm mở thầu sẽ bị loại?

07:02, 01/05/2019

Nhà thầu đã có tên trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia trước thời điểm đóng thầu 2 ngày làm việc thì được coi là có tư cách hợp lệ theo quy định tại Điểm d, Khoản...

Gói thầu xây lắp đơn giản được áp dụng chào hàng cạnh tranh

07:02, 02/05/2019

Đơn vị ông Bùi Văn Thơ (Ninh Bình) đang triển khai dự án xây dựng một công trình dân dụng cấp III. Chủ đầu tư là UBND cấp xã, thực hiện bằng nguồn vốn ngân sách xã và...

Đơn dự thầu không ghi là “liên danh” có bị đánh giá lỗi?

07:02, 11/05/2019

Đối với nhà thầu liên danh, đơn dự thầu phải do đại diện hợp pháp của từng thành viên liên danh ký tên, đóng dấu (nếu có) hoặc thành viên đứng đầu liên danh thay mặt liên danh...

Loại ngay nhà thầu nộp hồ sơ thiếu bản cam kết?

10:02, 19/04/2019

Nhà thầu phải nộp bản cam kết về việc xây dựng công trình theo đúng bản vẽ thiết kế thi công nêu trong hồ sơ yêu cầu, đồng thời huy động nhân sự, thiết bị thi công phù...

Kê khai không trung thực thì nhà thầu sẽ bị đánh giá là gian lận

07:02, 06/04/2019

Công ty ông Lý Minh Hải (Hà Nội) tham gia gói đấu thầu xây lắp. Theo hồ sơ yêu cầu, nhân sự chủ chốt có 1 cán bộ phụ trách thanh toán có bằng cử nhân kinh tế....

Nhà thầu nộp 2 thư giảm giá, xử lý thế nào?

10:02, 05/04/2019

Trước thời điểm đóng thầu, bên mời thầu nhận được hồ sơ dự thầu của nhà thầu, trong đó có 2 thư giảm giá thì 2 thư giảm giá của nhà thầu phải được công khai cùng với...

Không yêu cầu làm rõ hồ sơ mà loại nhà thầu, đúng hay sai?

07:02, 20/03/2019

Trường hợp hồ sơ dự thầu của nhà thầu thiếu tài liệu chứng minh tư cách hợp lệ, năng lực và kinh nghiệm thì bên mời thầu yêu cầu nhà thầu làm rõ, bổ sung tài liệu để...

Vừa lập hồ sơ vừa thẩm định là hành vi bị cấm trong đấu thầu

07:02, 03/04/2019

Bà Nguyễn Thị Hoa (Hà Nội) hỏi, cá nhân vừa là Tổng Giám đốc đơn vị được thuê lập báo cáo thẩm định hồ sơ yêu cầu; báo cáo thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu; vừa...