Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Thuê phần mềm công nghệ thông tin là gói thầu phi tư vấn

08:02, 15/06/2019

Cơ quan bà Vũ Thị Thu Hương (TPHCM) có tổ chức đấu thầu gói thầu thuê dịch vụ công nghệ thông tin để nâng cao hiệu lực, hiệu quả quản lý, với nội dung là thuê phần mềm,...

Sẽ sửa quy định để tăng tính minh bạch trong đấu thầu

07:02, 07/06/2019

Bộ Kế hoạch và Đầu tư đang tiến hành xây dựng văn bản thay thế Thông tư liên tịch số 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC, trong đó dự kiến sẽ quy định nội dung bên mời thầu phải đính kèm file hồ...

Gói thầu nhỏ không cần lập kế hoạch lựa chọn nhà thầu

14:02, 10/06/2019

Theo quy trình thực hiện đối với gói thầu có giá trị nhỏ (dưới 50 triệu đồng) trong Quyết định số 17/2019/QĐ-TTg ngày 8/4/2019 của Thủ tướng Chính phủ thì không phải lập, thẩm định, phê duyệt kế...

Thuê phần mềm công nghệ thông tin thuộc loại gói thầu nào?

07:02, 04/06/2019

Đơn vị ông Nguyễn Tiến Dũng (Hà Nội) chuẩn bị lập hồ sơ mời thầu gói thầu cho thuê phần mềm công nghệ thông tin cho các sở ban ngành. Ông Dũng hỏi, hồ sơ mời thầu sẽ...

Cơ sở áp dụng hình thức mua sắm trực tiếp vật tư y tế

15:02, 05/06/2019

Đối với vật tư y tế, việc mua sắm trực tiếp thực hiện theo quy định tại Điều 24 Luật Đấu thầu, Điều 60 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP, trong đó có thể sử dụng kết quả mua sắm...

Thành viên tổ chuyên gia đấu thầu phải có chứng chỉ gì?

08:02, 06/06/2019

Căn cứ quy định tại Khoản 2, Điều 16 Luật Đấu thầu, các thành viên tổ chuyên gia đấu thầu thuộc đơn vị tư vấn đấu thầu phải có chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu.

Hướng dẫn đánh giá kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự

07:02, 30/05/2019

Việc quy định tiêu chí đánh giá kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự được thực hiện theo hướng dẫn tại Thông tư 03/2015/TT-BKHĐT và thuộc trách nhiệm của chủ đầu tư, bên mời thầu.

Căn cứ chọn nhà thầu cho dự án đối tác công tư

07:02, 08/06/2019

Ông Dương Trọng (Hà Nội) làm việc tại công ty TNHH hai thành viên trở lên, không có vốn của Nhà nước, thực hiện đầu tư theo Hợp đồng BT (Xây dựng-Chuyển giao). Công ty đã ban hành...

Gói thầu trên 1 năm, lập kế hoạch chọn nhà thầu thế nào?

07:02, 03/06/2019

Theo phản ánh của bà Đinh Thị Hoài Thanh (TPHCM), tại các bệnh viện công lập, việc mua sắm phục vụ hoạt động thường xuyên rất nhiều (vì nhiều chủng loại hàng hóa). Hàng năm, bệnh viện mất...

Chỉ định thầu rút gọn có cần đăng tải thông tin?

09:02, 30/05/2019

Bà Bùi Vân Anh (Hà Nội) hỏi, gói thầu xây lắp, sửa chữa có giá trị dưới 1 tỷ đồng, áp dụng hình thức chỉ định thầu rút gọn thì có cần đăng tải thông tin kế hoạch...