Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Lựa chọn nhà đầu tư dự án thương mại, dịch vụ thế nào?

12:20, 15/01/2021

Trường hợp dự án thuộc phạm vi điều chỉnh và đáp ứng đầy đủ điều kiện quy định tại Điều 11 Nghị định số 25/2020/NĐ-CP, việc lựa chọn nhà đầu tư tuân thủ theo quy định tại Nghị...

Chỉ định thầu rút gọn có phải lập hồ sơ yêu cầu không?

14:02, 02/01/2021

Thủ tục chỉ định thầu đối với gói thầu quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 22 Luật Đấu thầu (trừ gói thầu cần thực hiện để bảo đảm bí mật Nhà nước) được thực hiện theo...

Hủy kết quả chọn nhà thầu trong trường hợp nào?

07:02, 25/12/2020

Việc hủy thầu được thực hiện khi thuộc các trường hợp quy định tại Điều 17 Luật Đấu thầu. Việc hủy, đình chỉ, không công nhận kết quả lựa chọn nhà thầu được thực hiện theo quy định...

Lắp đặt điện mặt trời dưới 500 triệu có phải đấu thầu?

09:02, 25/12/2020

Để thực hiện tiêu chí thôn đạt chuẩn nông thôn mới, địa phương Ông Nguyễn Anh Tuân (Quảng Nam) có gói kinh phí hỗ trợ thôn thuộc xã đặc biệt khó khăn nằm ngoài phạm vi đề án...

Dự án vốn xã hội hóa có áp dụng Luật Đấu thầu không?

09:02, 21/12/2020

Đơn vị ông Cao Khánh An (Tuyên Quang) là cơ quan quản lý nhà nước, được ủy quyền làm chủ đầu tư thực hiện một dự án sử dụng 100% vốn xã hội hóa (do tổ chức và...

Gói thầu nào được áp dụng hợp đồng trọn gói?

17:02, 29/12/2020

Gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn, dịch vụ phi tư vấn đơn giản; gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp có quy mô nhỏ phải áp dụng hợp đồng trọn gói.

Gia hạn thời gian thi công có phải điều chỉnh kế hoạch chọn nhà thầu?

08:02, 17/12/2020

Cơ quan ông Văn Minh Quân (Đắk Nông) thực hiện một công trình sử dụng vốn ngân sách Nhà nước. Cơ quan ông đã tổ chức lựa chọn nhà thầu đúng theo kế hoạch lựa chọn nhà thầu...

Chỉ định thầu rút gọn có phải công khai kết quả chọn nhà thầu?

11:02, 17/12/2020

Kết quả chỉ định thầu theo quy trình rút gọn phải được đăng tải công khai trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia, Báo Đấu thầu.

Quy trình chọn nhà thầu gói thầu thuê đường truyền

08:02, 15/12/2020

Trường hợp gói thầu thuê đường truyền thuộc trường hợp quy định tại Khoản 20 Điều 3 Quyết định số 17/2019/QĐ-TTg thì được áp dụng quy trình lựa chọn nhà thầu quy định tại Khoản 8 Điều 4...

Phần còn lại của gói thầu có được chỉ định thầu rút gọn?

08:02, 09/12/2020

Quy trình chỉ định thầu rút gọn được áp dụng cho các trường hợp quy định tại Điều 56 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ.