Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Quy định thời gian phát hành hồ sơ mời thầu có mâu thuẫn không?

09:02, 16/09/2020

Đơn vị của bà Ngọc Thị Tình (Bắc Giang) đang triển khai đấu thầu rộng rãi không qua mạng. Trong quá trình chuẩn bị phát hành hồ sơ mời thầu, bà Tình gặp vướng mắc liên quan đến...

Hạn mức được áp dụng chỉ định thầu

12:02, 10/09/2020

Ông Đặng Ngọc Toàn (Gia Lai) công tác tại ban quản lý công trình đô thị huyện. Năm 2020, UBND huyện cấp cho đơn vị ông 668 triệu đồng để lắp đặt màn hình LED tại hội trường,...

Thời hạn giải tỏa bảo đảm dự thầu

09:02, 04/09/2020

Bên mời thầu có trách nhiệm hoàn trả hoặc giải tỏa bảo đảm dự thầu cho nhà thầu không được lựa chọn theo thời hạn quy định trong hồ sơ mời thầu nhưng không quá 20 ngày, kể...

Trượt giá không đáng kể, có phải duyệt lại giá gói thầu?

12:20, 27/08/2020

Giá gói thầu được tính đúng, tính đủ toàn bộ chi phí để thực hiện gói thầu, kể cả chi phí dự phòng, phí, lệ phí và thuế. Giá gói thầu được cập nhật trong thời hạn 28...

Tư vấn đấu thầu chưa đủ năng lực có phải hủy thầu?

11:02, 02/09/2020

Cá nhân tham gia lập hồ sơ mời thầu thuộc đơn vị tư vấn đấu thầu là đối tượng phải có chứng chỉ hành nghề. Việc hồ sơ mời thầu được lập bởi cá nhân không có chứng...

Nhà thầu có quyền yêu cầu bên mời thầu làm rõ HSMT

08:02, 31/08/2020

Trường hợp hồ sơ mời thầu (HSMT) quy định không rõ ràng thì nhà thầu có quyền yêu cầu bên mời thầu làm rõ HSMT theo quy định tại Khoản 2 Điều 14 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP.

Đã dự trữ đủ số gạo thóc Thủ tướng Chính phủ yêu cầu

16:43, 24/08/2020

Đến ngày 20/8, 22 cục dự trữ Nhà nước khu vực đã hoàn thành nhập kho dự trữ quốc gia 190.000 tấn gạo và 80.000 tấn thóc theo kế hoạch được Thủ tướng Chính phủ giao.

Nguyên tắc xử lý và hoàn trả vốn đầu tư dự án cấp điện nông thôn

17:10, 18/08/2020

Theo Quyết định số 23/2020/QĐ-TTg, giá trị tài sản điều chuyển và cơ cấu từng nguồn vốn đầu tư dự án cấp điện nông thôn, miền núi và hải đảo đã được xác định tại biên bản bàn...

Thuê tư vấn quản trị nội bộ công ty có phải đấu thầu?

07:02, 20/08/2020

Công ty của ông Nguyễn Thế Huynh (TPHCM) có 51% vốn Nhà nước, muốn thuê dịch vụ tư vấn quản trị cho nội bộ công ty, ước chừng dưới 1 tỷ đồng.

Bị cấm đấu thầu dự án ODA có được tham gia dự án NSNN?

14:02, 19/08/2020

Ông Bùi Thanh Nam (Hà Nội) hỏi, khi bị cấm đấu thầu gói thầu có nguồn vốn ODA thì có được tham gia đấu thầu gói thầu có nguồn vốn từ ngân sách Nhà nước không?