Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Phấn đấu từ 2022 - 2025 áp dụng 100% mua sắm tập trung qua mạng

17:15, 02/08/2019

Đây là nội dung tại dự thảo Thông tư do Bộ Kế hoạch và Đầu tư soạn thảo quy định chi tiết việc cung cấp, đăng tải thông tin về đấu thầu, lộ trình áp dụng lựa chọn...

Có được hiệu chỉnh đơn giá dự thầu của nhà thầu?

09:02, 08/07/2019

Ông Hoàng Trung Cường (Bình Phước) là thành viên của tổ chuyên gia xét thầu, đang triển khai lựa chọn nhà thầu gói thầu tư vấn theo hình thức đấu thầu rộng rãi trong nước (lựa chọn nhà...

Sẽ sửa quy định để tăng tính minh bạch trong đấu thầu

07:02, 07/06/2019

Bộ Kế hoạch và Đầu tư đang tiến hành xây dựng văn bản thay thế Thông tư liên tịch số 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC, trong đó dự kiến sẽ quy định nội dung bên mời thầu phải đính kèm file hồ...

Giải đáp vướng mắc về đánh giá hồ sơ dự thầu qua mạng

16:02, 12/08/2019

Trường hợp có sự khác biệt giữa thông tin trong file đính kèm E-HSDT do nhà thầu nộp trên Hệ thống và các thông tin kê khai trong webform thì thông tin trong webform là cơ sở để...

Quy định hồ sơ mời thầu gói mua sắm hàng hóa đặc thù

16:45, 31/05/2019

Hàng hóa đặc thù, phức tạp cần gắn với trách nhiệm của nhà sản xuất trong việc cung cấp các dịch vụ sau bán hàng thì trong E-HSMT có thể yêu cầu nhà thầu tham dự thầu phải...

Chỉ định thầu rút gọn có cần đăng tải thông tin?

09:02, 30/05/2019

Bà Bùi Vân Anh (Hà Nội) hỏi, gói thầu xây lắp, sửa chữa có giá trị dưới 1 tỷ đồng, áp dụng hình thức chỉ định thầu rút gọn thì có cần đăng tải thông tin kế hoạch...

Có thể nộp phí duy trì tài khoản khi đang đánh giá hồ sơ dự thầu

07:02, 21/07/2019

Trường hợp nhà thầu chưa nộp phí duy trì theo quy định tại Khoản 1, Điều 31 Thông tư liên tịch số 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC thì bên mời thầu cần yêu cầu nhà thầu nộp phí duy trì trong quá...

Xử lý tình huống dùng chứng thư số của đơn vị khác để mời thầu

09:02, 07/05/2019

Việc đơn vị A (bên mời thầu) sử dụng chứng thư số của đơn vị B để mời thầu dẫn đến tên bên mời thầu trong E-TBMT khác với tên bên mời thầu trong E-HSMT là lỗi của...

Tài khoản trên Hệ thống hết hạn vào thời điểm mở thầu sẽ bị loại?

07:02, 01/05/2019

Nhà thầu đã có tên trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia trước thời điểm đóng thầu 2 ngày làm việc thì được coi là có tư cách hợp lệ theo quy định tại Điểm d, Khoản...

Có phải đăng tải thông tin khi chỉ định thầu?

07:02, 08/03/2019

Ông Nguyễn Trí Việt (Hà Nội) hỏi, các gói thầu áp dụng hình thức chỉ định thầu có phải đăng tải kế hoạch lựa chọn nhà thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu không?