Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Công chức không được thi nâng ngạch nếu không đúng yêu cầu vị trí việc làm

17:30, 11/01/2019

Công chức được cử dự thi nâng ngạch nhưng không đảm bảo tiêu chuẩn, điều kiện hoặc không đúng yêu cầu của vị trí việc làm thì không được tham dự thi nâng ngạch.

Ban hành 18 văn bản QPPL trong tháng 11/2018

17:45, 24/12/2018

Theo Thông cáo báo chí của Bộ Tư pháp, trong tháng 11/2018, Chính phủ và Thủ tướng Chính phủ đã ban hành 18 văn bản quy phạm pháp luật, gồm 13 Nghị định của Chính phủ và 5...

Trong thời gian tập sự có được hưởng phụ cấp công vụ?

11:02, 10/05/2018

Khoản 1, Điều 20 Nghị định 24/2010/NĐ-CP ngày 15/3/2010 của Chính phủ về tuyển dụng, sử dụng và quản lý công chức quy định, người được tuyển dụng vào công chức phải thực hiện chế độ tập sự...

Đề xuất quy định mới về tuyển dụng công chức, viên chức

14:40, 13/01/2017

Bộ Nội vụ đang dự thảo Nghị định sửa đổi, bổ sung một số quy định về tuyển dụng, sử dụng và quản lý công chức, viên chức và việc thực hiện chế độ hợp đồng một số...

Điều kiện tuyển dụng công chức không qua thi tuyển

14:20, 16/04/2014

Theo phản ánh của ông Nguyễn Ly, ông được UBND huyện Đăk Glei, tỉnh Kon Tum ký HĐLĐ và làm việc tại Phòng Tư pháp của huyện từ năm 2005 đến nay, năm 2013 ông đã tốt nghiệp...

Có bằng đại học, mà vẫn xếp lương trung cấp?

08:11, 25/12/2013

Một sinh viên tốt nghiệp đại học, đỗ thi tuyển công chức và được xếp lương ngạch cán sự, tập sự bậc 1/12. Điều này đúng hay sai?