Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Khi có một trong các nhà thầu liên danh vi phạm, xử lý thế nào?

07:02, 13/02/2020

Trường hợp nhà thầu tham dự thầu với tư cách nhà thầu liên danh và thành viên trong liên danh vi phạm quy định Luật Đấu thầu thì tất cả các thành viên trong nhà thầu liên danh...

Có được chỉ định thầu cho liên danh không?

07:02, 10/02/2020

Trường hợp chỉ định thầu, bên mời thầu căn cứ vào mục tiêu, phạm vi công việc, dự toán được duyệt để chuẩn bị và gửi dự thảo hợp đồng cho nhà thầu được chủ đầu tư xác...

Có được chuyển nhượng toàn bộ thầu cho nhà thầu liên danh?

09:02, 22/01/2020

Trường hợp nhà thầu chuyển nhượng cho nhà thầu khác phần công việc thuộc gói thầu có giá trị từ 10% trở lên hoặc dưới 10% nhưng trên 50 tỷ đồng (sau khi trừ phần công việc thuộc...

Đánh giá năng lực của nhà thầu liên danh dựa trên cơ sở nào?

09:02, 29/01/2020

Việc đánh giá năng lực, kinh nghiệm của nhà thầu liên danh thuộc trách nhiệm của tổ chuyên gia, bên mời thầu trên cơ sở tuân thủ quy định tại Khoản 1, Điều 15 Nghị định 63/2014/NĐ-CP.

Nhà thầu liên danh bảo đảm dự thầu theo cách nào?

07:02, 01/02/2020

Bà Đặng Hà Sâm (Hà Tĩnh) đang thực hiện thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu một gói thầu xây lắp tổ chức lựa chọn nhà thầu qua mạng theo phương thức một giai đoạn, một túi...

Nhà thầu liên danh nộp hồ sơ dự thầu qua mạng thế nào?

09:02, 15/01/2020

Theo quy định, nhà thầu chỉ nộp một bộ E-HSDT đối với một E-TBMT khi tham gia đấu thầu qua mạng. Trường hợp liên danh, thành viên đứng đầu liên danh (đại diện liên danh) hoặc thành viên...

Bộ KH&ĐT giải đáp một số tình huống trong đấu thầu

17:02, 21/12/2019

Qua Hệ thống Tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, Công ty CP đầu tư xây lắp Khởi Nguyên đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn một số tình huống trong đấu thầu.

Được chuyển giao công việc giữa các thành viên liên danh

06:20, 13/11/2019

Trường hợp thành viên C của liên danh không có khả năng thực hiện một phần công việc đảm nhận trong liên danh và thành viên A, B có khả năng thực hiện được thì việc chuyển giao...

Có được đổi thành viên đứng đầu liên danh sau khi trúng thầu?

10:20, 15/11/2019

Ông Đỗ Viết Hùng (Quảng Bình) đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn xử lý tình huống điều chuyển khối lượng công việc giữa các nhà thầu liên danh và đề nghị thay đổi thành viên đứng...

Có thể điều chỉnh nội dung công việc của nhà thầu liên danh?

09:20, 04/09/2019

Trường hợp có sự khác nhau giữa phần giá trị nội dung công việc và phần ước tính giá trị tương ứng (%) trong thỏa thuận liên danh thì căn cứ vào phần giá trị nội dung công...