Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Hợp đồng dưới 12 tháng có được hưởng thu nhập tăng thêm?

08:02, 10/04/2018

Cơ sở để trích lập Quỹ bổ sung thu nhập căn cứ quỹ tiền lương, ngạch bậc chức vụ và các khoản phụ cấp, trong đó bao gồm tiền lương của lao động hợp đồng từ 1 năm...

Bộ Tài chính hướng dẫn về chi thu nhập tăng thêm

09:02, 04/04/2018

Việc chi trả thu nhập tăng thêm cho cán bộ, công chức, viên chức của Ban quản lý dự án được sử dụng từ Quỹ bổ sung thu nhập quy định tại Khoản 2, Điều 19 Thông tư...

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

08:16, 30/03/2018

Thông cáo báo chí của Văn phòng Chính phủ về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ.

Cơ chế tài chính đối với 3 Cục thuộc Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn

17:52, 29/03/2018

Phó Thủ tướng Vương Đình Huệ vừa ký Quyết định 16/2018/QĐ-TTg về việc áp dụng cơ chế tài chính đối với Cục Bảo vệ thực vật, Cục Thú y và Cục Quản lý chất lượng nông lâm sản...

Sửa quy chế chi tiêu nội bộ có cần ý kiến cơ quan cấp trên?

08:02, 29/03/2018

Trường hợp quy chế chi tiêu nội bộ đã được cơ quan quản lý cấp trên chấp thuận mà cần sửa đổi để phù hợp, sau khi quy chế được thảo luận trong hội nghị cán bộ viên...

Căn cứ tính lương làm thêm giờ tại doanh nghiệp Nhà nước

08:02, 06/03/2018

Trong công ty TNHH MTV do Nhà nước nắm giữ 100% vốn điều lệ thì quỹ tiền lương kế hoạch của người lao động được xác định dựa trên số lao động và mức tiền lương bình quân...

TPHCM thí điểm chi thu nhập tăng thêm cho CBCCVC từ 1/4

08:55, 01/03/2018

Dự kiến, nhu cầu kinh phí để thực hiện chi thu nhập tăng thêm cho cán bộ, công chức, viên chức (CBCCVC) năm 2018 của TPHCM là hơn 2.340 tỷ đồng.

Công chức tập sự có được chi trả thu nhập tăng thêm?

07:02, 30/01/2018

Bà Nguyễn Nhàn trúng tuyển công chức, tập sự 12 tháng từ ngày 1/12/2016 tại một Chi cục thuộc Sở. Tháng 12/2017 cơ quan bà có chi thu nhập tăng thêm cho công chức, viên chức và người...

Làm việc dưới 1 năm có được chia thu nhập tăng thêm?

16:02, 24/01/2018

Bà Vũ Huyền (TPHCM) công tác tại đơn vị hành chính sự nghiệp. Năm 2017, đơn vị của bà có 2 lao động làm việc được 8 tháng thì xin nghỉ. Bà Huyền hỏi, 2 lao động này...

Chi thu nhập tăng thêm cho cán bộ Ban QLDA thế nào?

10:02, 31/12/2017

Theo hướng dẫn của Bộ Tài chính, việc chi trả thu nhập tăng thêm cho cán bộ, công chức, viên chức của Ban QLDA được sử dụng từ Quỹ bổ sung thu nhập.