Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Bộ Y tế đề nghị các tỉnh chưa tăng giá khám, chữa bệnh ngoài BHYT

17:24, 08/05/2019

Bộ Y tế vừa có văn bản đề nghị UBND các tỉnh, thành phố tạm thời chưa điều chỉnh giá dịch vụ khám, chữa bệnh đối với người chưa tham gia bảo hiểm y tế (BHYT).

Tra cứu quyền lợi bảo hiểm nhanh chóng qua tin nhắn

16:23, 02/05/2019

BHXH Việt Nam vừa triển khai dịch vụ tin nhắn thông báo, tra cứu quá trình đóng, hưởng, giải quyết hồ sơ BHXH, BHYT, BHTN. Đây là một trong những dịch vụ thuộc “Hệ sinh thái 4.0 ngành...

Hà Nội chính thức tăng giá gần 2.000 dịch vụ y tế

10:42, 02/05/2019

Hà Nội chính thức điều chỉnh giá của gần 2.000 dịch vụ y tế, trong đó nhiều dịch vụ tăng từ 50.000-200.000 đồng.

Khám bệnh tại phòng khám tư nhân có được BHYT hỗ trợ?

14:02, 26/04/2019

Nơi khám chữa bệnh ban đầu của ông Võ Diệp Tư là Bệnh viện quận Bình Thạnh, TPHCM. Ông Tư hỏi, ông khám ở phòng khám tư nhân thì có được BHYT trả chi phí không? Ông dùng...

Thủ tục báo giảm BHXH khi người lao động nghỉ việc

08:02, 23/04/2019

Trách nhiệm của người sử dụng lao động là phối hợp với cơ quan BHXH trả sổ BHXH cho người lao động, xác nhận thời gian đóng BHXH khi người lao động chấm dứt hợp đồng lao động,...

Giảm trừ mức đóng BHYT khi cùng tham gia trong năm tài chính

07:02, 20/04/2019

Bà Trần Hiền (TPHCM) lĩnh bảo hiểm thất nghiệp đến hết ngày 4/2/2019. Thẻ BHYT của bà cũng đã đủ thời gian tham gia 5 năm liên tục. Bà Hiền không có ý định đi làm tại công...

Hà Nội sẽ điều chỉnh giá dịch vụ y tế với người không có BHYT

16:25, 10/04/2019

Từ 1/5/, các cơ sở khám chữa bệnh công lập thuộc TP Hà Nội sẽ điều chỉnh tăng giá dịch vụ y tế đối với người không có thẻ bảo hiểm y tế (BHYT).

Đối tượng nào được KCB ban đầu tại phòng khám cán bộ?

08:02, 12/04/2019

Ông Nguyễn Minh là Thượng tá quân đội, nghỉ hưu từ tháng 5/2017. Ông Minh hỏi, ông có được đăng ký khám, chữa bệnh tại phòng khám cho cán bộ thuộc diện Tỉnh uỷ quản lý không? Nếu...

Có sự mâu thuẫn về quy định đóng BHYT cho người cao tuổi?

08:02, 09/04/2019

Khoản 17, Điều 13 Nghị định 146/2018/NĐ-CP quy định người từ đủ 80 tuổi trở lên đang hưởng trợ cấp tuất hàng tháng thuộc nhóm ngân sách Nhà nước đóng BHYT là hoàn toàn phù hợp với các...

Mức hưởng BHYT sẽ theo đối tượng có quyền lợi cao nhất

06:02, 05/04/2019

Thời gian qua, BHXH Việt Nam nhận được một số văn bản đề nghị xem xét việc chuyển đổi mã hưởng BHYT theo quy định tại Nghị định số 146/2018/NĐ-CP ngày 17/10/2018 của Chính phủ quy định chi...