Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Cách tính mức hưởng trợ cấp khu vực một lần

10:02, 21/05/2020

Ông Nguyễn Hải (tỉnh Ninh Thuận) đóng BHXH liên tục 41 năm, cộng với thời gian làm nhiệm vụ quốc tế tại chiến trường K từ tháng 7/1979 đến tháng 7/1983 là 49 tháng, cấp bậc trung sĩ.

Xin thôi việc do đơn vị giải thể, có được hưởng chế độ?

14:20, 20/04/2020

Ông Hà Quốc Hoàn là công nhân viên quốc phòng, được tuyển dụng vào làm giáo viên trường Trung cấp nghề số 11 (Vĩnh Phúc) từ tháng 12/2013. Đến tháng 12/2019, trường giải thể, ông bị điều động...

Chế độ với người được tặng Huân chương kháng chiến hạng Nhì

07:02, 21/04/2020

Ông Nguyễn Đức Chính (tỉnh Quảng Trị) hỏi, người được Nhà nước phong tặng Huân chương kháng chiến chống Mỹ hạng Nhì có được hưởng chế độ như người có công cách mạng không? Nếu được hưởng thì...

Hồ sơ chế độ mai táng phí với thanh niên xung phong

15:02, 01/04/2020

Quy định hiện hành không yêu cầu tỉnh đoàn, thành đoàn phải cung cấp các giấy tờ quy định tại điểm a khoản 1 Điều 3 Thông tư số 24/2009/TT-BLĐTBXH. Tỉnh đoàn, thành đoàn chỉ cấp Giấy chứng...

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

18:52, 27/03/2020

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ.

Quy chế làm việc của BCĐTƯ cải cách chính sách tiền lương

16:28, 27/03/2020

Thủ tướng Chính phủ Nguyễn Xuân Phúc - Trưởng ban Ban Chỉ đạo Trung ương về cải cách chính sách tiền lương, bảo hiểm xã hội và ưu đãi người có công vừa ban hành Quy chế làm...

3 đối tượng được hưởng trợ cấp khi thôi công tác Hội Cựu chiến binh

17:03, 25/03/2020

Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội ban hành Thông tư 03/2020/TT-BLĐTBXH về việc hướng dẫn thực hiện chế độ, chính sách đối với cựu chiến binh theo quy định tại Nghị định 157/2016/NĐ-CP ngày 24/11/2016...

Xuất ngũ sau 1993 có được cộng nối thời gian tham gia BHXH?

08:02, 04/03/2020

Gửi ý kiến tới Kỳ họp thứ 8 Quốc hội khóa XIV, cử tri tỉnh Lạng Sơn đề nghị bổ sung vào quy định tại Khoản 9 Điều 23 Nghị định số 33/2016/NĐ-CP ngày 10/5/2016 của Chính phủ...

Nghỉ thai sản có được hưởng phụ cấp ưu đãi nghề?

17:02, 20/02/2020

Bà Hà Mão là nhà giáo công tác ở vùng kinh tế-xã hội đặc biệt khó khăn. Từ tháng 11/2019, bà Mão nghỉ thai sản nhưng trong tháng 11 bà vẫn được hưởng phụ cấp ưu đãi nghề....

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

08:00, 04/02/2020

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ ngày 3/2/2020.