Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Chế độ tử tuất đối với thân nhân của người tham gia BHXH

17:02, 04/10/2019

Gửi ý kiến đến Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XIV, cử tri tỉnh Nghệ An đề nghị có phương án chi trả trợ cấp tiền tuất đối với thân nhân (vợ, chồng) của người tham gia...

Đề xuất giải pháp hỗ trợ đóng BHYT cho người trên 60 tuổi

07:02, 11/09/2019

Theo phản ánh của cử tri tỉnh Bạc Liêu, hiện nay người dân ở nông thôn do cuộc sống khó khăn, thiếu thốn, lao động vất vả nên hơn 60 tuổi đã già yếu, mất sức lao động....

Chưa có cơ sở để giải quyết chế độ đối với bà Nguyễn Thị Hảo

11:02, 01/08/2019

Sở Lao động – Thương binh và Xã hội tỉnh Hải Dương vừa có văn bản phản hồi kiến nghị của ông Hoàng Văn Tản về việc giải quyết hồ sơ đề nghị hưởng chế độ tuất hằng...

Đã nhận trợ cấp tuất có được hưởng BHXH một lần?

12:02, 16/07/2019

Công ty bà Kim Ngân có người lao động tham gia BHXH bắt buộc được 2 năm. Vừa qua, lao động này bị tai nạn lao động và qua đời. Bà Ngân hỏi, ngoài trợ cấp tuất thì...

Thái Bình phản hồi kiến nghị về việc ngừng trợ cấp tuất

07:02, 03/07/2019

Ông Nguyễn Văn Thanh - chồng của bà Nguyễn Thị Ly (Thái Bình) là bộ đội xuất ngũ, được hưởng trợ cấp hằng tháng đối với người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học theo...

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

20:36, 10/06/2019

Thông cáo báo chí về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ.

Dành hơn 332,5 tỷ đồng tặng quà cho người có công

16:02, 10/06/2019

Thủ tướng Chính phủ Nguyễn Xuân Phúc đồng ý ủy quyền Bộ trưởng Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội trình Chủ tịch nước xem xét tặng quà cho đối tượng người có công với cách...

Vợ thương binh hạng ¾ có được trợ cấp tuất hằng tháng?

14:02, 06/06/2019

Bố của ông Bùi Đình Năm (Thanh Hoá) là thương binh hạng ¾, bị nhiễm chất độc da cam. Bố ông đã nghỉ hưu và chết năm 2012. Ông Năm hỏi, mẹ của ông năm nay 74 tuổi...

Có sự mâu thuẫn về quy định đóng BHYT cho người cao tuổi?

08:02, 09/04/2019

Khoản 17, Điều 13 Nghị định 146/2018/NĐ-CP quy định người từ đủ 80 tuổi trở lên đang hưởng trợ cấp tuất hàng tháng thuộc nhóm ngân sách Nhà nước đóng BHYT là hoàn toàn phù hợp với các...

Trường hợp nào được hưởng thêm trợ cấp tuất nuôi dưỡng?

08:02, 03/03/2019

Bác của ông Nguyễn Viết Đường (Thái Bình) là bà Phạm Thị Đầng, 81 tuổi, có chồng là liệt sĩ, không có con, ở một mình, cuộc sống khó khăn. Bà Đầng bị tai biến mạch máu não...