Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Có bắt buộc công chứng tài liệu trước thời điểm đóng thầu?

07:02, 21/01/2021

Pháp luật về đấu thầu không có quy định bắt buộc các tài liệu chứng minh năng lực, kinh nghiệm (bằng cấp, hợp đồng tương tự) phải được công chứng trước thời điểm đóng thầu.

UBTVQH thông qua chuyển đổi phương thức đầu tư 2 dự án trên tuyến Bắc-Nam phía đông

17:14, 11/01/2021

Tại phiên họp thứ 52 diễn ra vào chiều 11/1, Ủy ban Thường vụ Quốc hội đã nghe xem xét việc chuyển đổi phương thức đầu tư đối với một số dự án thành phần trên tuyến Bắc-Nam...

Phó giám đốc ký đơn dự thầu có hợp lệ?

10:02, 30/12/2020

Trường hợp đơn dự thầu do phó giám đốc của nhà thầu ký theo ủy quyền của người đại diện theo pháp luật nhưng không kèm theo giấy ủy quyền nộp trước thời điểm đóng thầu thì được...

Nhà thầu kê khai trên webform có phải nộp tài liệu chứng minh?

10:02, 06/01/2021

Đối với nội dung kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự, nhà thầu kê khai trên webform để hệ thống đánh giá tự động. Trường hợp được mời vào thương thảo hợp đồng thì phải nộp các...

Căn cứ đánh giá tính hợp lệ của bảo đảm dự thầu

15:02, 24/12/2020

Việc chưa cập nhật số thông báo mời thầu không ảnh hưởng đến nội dung cơ bản của bảo đảm dự thầu nên đây được coi là sai sót không cơ bản, bảo đảm dự thầu tiếp tục...

Chỉ định thầu rút gọn có phải công khai kết quả chọn nhà thầu?

11:02, 17/12/2020

Kết quả chỉ định thầu theo quy trình rút gọn phải được đăng tải công khai trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia, Báo Đấu thầu.

Đấu thầu qua mạng, nhà thầu có phải nộp hàng mẫu?

08:02, 10/12/2020

Việc yêu cầu nhà thầu phải cung cấp hàng mẫu đối với hàng hóa thông dụng, sẵn có trên thị trường khi áp dụng đấu thầu qua mạng có thể làm hạn chế sự tham gia của nhà...

Điều kiện dự thầu đối với nhà thầu là tổ chức

07:02, 03/12/2020

Nhà thầu là tổ chức có tư cách hợp lệ khi đáp ứng đủ các điều kiện quy định tại Khoản 1 Điều 5 Luật Đấu thầu.

Có thể thương thảo khi nhà thầu đưa giá cao hơn dự toán?

09:02, 01/12/2020

Đối với gói thầu tư vấn, trong quá trình thương thảo hợp đồng, bên mời thầu và nhà thầu có thể thương thảo về các chi phí liên quan đến dịch vụ tư vấn trên cơ sở phù...

Được yêu cầu nhà thầu cung cấp bản chính để đối chiếu

07:02, 02/12/2020

Trường hợp bên mời thầu, tổ chuyên gia có nghi ngờ về tính trung thực của các tài liệu đính kèm trong E-HSDT thì cần yêu cầu nhà thầu làm rõ theo quy định.