Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Tính thời gian công tác trước khi nghỉ việc hoặc giải ngũ thế nào?

09:02, 07/06/2018

Ông Nguyễn Văn Lai nhập ngũ ngày 23/8/1983, ngày 5/5/1987 chuyển ngành về Công ty Lâm Nghiệp huyện Bá Thước, tỉnh Thanh Hóa. Do hoàn cảnh gia đình khó khăn nên tháng 9/1989 làm đơn xin thôi việc,...

Xếp lương với cán bộ xã trúng cử sau thời gian bị kỷ luật

11:02, 04/06/2018

Bà Nguyễn Thị Dương (Hà Tĩnh) đề nghị hướng dẫn xếp lương với trường hợp cán bộ xã sau thời gian bị kỷ luật cách chức Bí thư Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh, nay trúng...

Không có căn cứ truy thu BHXH với chủ nhiệm HTX sau 1/7/1997

15:20, 19/04/2018

Ông Nguyễn Văn Quân (Hà Nội) hiện là công chức, đóng BHXH liên tục từ ngày 1/8/1999 đến nay. Ông có thời gian làm chủ nhiệm hợp tác xã toàn xã từ tháng 5/1992 đến ngày 30/7/1999. Từ...

Sĩ quan chuyển khỏi vùng đặc biệt khó khăn có được trợ cấp?

09:02, 06/04/2018

Ông Vũ Tiến Hưởng (Kon Tum) là sĩ quan quân đội, đã có thời gian tham gia đội công tác tăng cường xây dựng cơ sở (Đội công tác 123) và làm nhiệm vụ ở địa bàn có...

Gián đoạn quá 12 tháng có được cộng nối thời gian công tác?

15:02, 08/03/2018

Theo quy định, đối với cán bộ cấp xã giữ chức danh theo Nghị định số 09/1998/NĐ-CP có thời gian gián đoạn trước tháng 1/1998 không quá 12 tháng thì được cộng nối thời gian công tác trước...

Thủ tục cộng nối thời gian công tác trong quân đội

08:20, 27/02/2018

Ông Nguyễn Thanh Bình (Thái Nguyên) nhập ngũ ngày 5/3/1987, xuất ngũ ngày 29/6/1989, chưa hưởng trợ cấp theo Quyết định số 62/2011/QĐ-TTg. Tháng 10/2010, ông được bầu làm Phó Chủ tịch HĐND xã, được đóng BHXH bắt...

Bị gián đoạn công tác, có được cộng nối thời gian làm trước đó?

09:02, 29/12/2017

Đối với cán bộ cấp xã giữ chức danh theo Nghị định số 09/1998/NĐ-CP có thời gian gián đoạn trước tháng 1/1998 không quá 12 tháng thì được cộng nối thời gian công tác trước đó với thời...

Quyền đơn phương chấm dứt Hợp đồng lao động

07:02, 20/12/2017

Theo quy định tại Khoản 3 Điều 37 Bộ luật Lao động, người lao động làm việc theo Hợp đồng lao động (HĐLĐ) không xác định thời hạn có quyền đơn phương chấm dứt HĐLĐ, nhưng phải báo...

Có được cộng dồn thời gian công tác để nâng bậc lương?

07:02, 07/12/2017

Bà Nguyễn Thị Lý (nguyenlydbp@... ) được nhận vào làm giáo viên mầm non một trường công lập. Bà Lý vào biên chế, hưởng lương trình độ đại học, bậc 1, hệ số 2,34 được 9 tháng thì...

Phụ cấp của Chính trị viên quân sự cấp xã

07:02, 06/12/2017

Cán bộ Ban chỉ huy quân sự cấp xã nếu có thời gian công tác liên tục ở các ngành được tính hưởng phụ cấp thâm niên nghề nghiệp thì được cộng nối thời gian đó với thời...