Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Có tính giảm phí dự phòng khi giảm giá dự thầu?

10:02, 19/12/2018

Trường hợp gói thầu áp dụng loại hợp đồng theo đơn giá cố định, theo đơn giá điều chỉnh và nhà thầu có đề xuất giảm giá nhưng không nêu rõ cách thức giảm giá thì được hiểu...

Điều kiện được thi chứng chỉ hành nghề đấu thầu

08:02, 14/09/2018

Cá nhân khi tham gia kỳ thi sát hạch cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu phải đáp ứng điều kiện tại Khoản 4, Điều 13 Thông tư số 03/2016/TT-BKHĐT quy định chi tiết đối với...

Giá dự thầu có gồm cả chi phí dự phòng?

08:02, 29/09/2018

Công ty cổ phần liên doanh Việt – Tiệp dự thầu gói thầu theo hình thức hợp đồng trọn gói. Giá dự thầu bao gồm chi phí xây dựng và chi phí dự phòng (dự phòng trượt giá,...

Có được điều chỉnh đơn giá, giá dự thầu?

10:02, 03/07/2018

Định mức dự toán xây dựng công trình là công cụ để quản lý chi phí đầu tư xây dựng công trình, dùng để lập dự toán công trình xây dựng phù hợp với công việc được áp...

Tiêu chí đánh giá năng lực nhà thầu thi công

09:02, 01/06/2018

Trường hợp nhà thầu đáp ứng đủ các điều kiện quy định tại Điều 5 Luật Đấu thầu về tư cách hợp lệ của nhà thầu, nhà đầu tư thì được đánh giá là có đủ tư cách...

Tổ chuyên gia có được liên hệ nhà sản xuất để xác minh?

07:02, 02/04/2018

Trường hợp hàng hóa cần mua là đặc thù, phức tạp, hồ sơ mời thầu có yêu cầu về giấy phép bán hàng và bên mời thầu có nghi ngờ về tính xác thực của giấy phép bán...

Chưa nộp phí duy trì trên Hệ thống có được chấm thầu?

15:02, 23/04/2018

Ông Nguyễn Khoa (Đà Nẵng) đang tham gia thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu và phát hiện đơn vị tư vấn lập hồ sơ mời thầu và đánh giá hồ sơ dự thầu chưa nộp phí...

Có tên trên Hệ thống đấu thầu quốc gia là đáp ứng yêu cầu?

08:02, 13/03/2018

Trường hợp nhà thầu đã có tên trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia thì được coi là đáp ứng yêu cầu về tư cách hợp lệ nêu tại Điểm d, Khoản 1, Điều 5 Luật Đấu...

Nên đề nghị làm rõ hồ sơ dự thầu hay chấm trượt thầu?

09:02, 09/03/2018

Việc làm rõ hồ sơ dự thầu chỉ được thực hiện giữa bên mời thầu và nhà thầu có hồ sơ dự thầu cần phải làm rõ và phải bảo đảm nguyên tắc không làm thay đổi bản...

Thời gian hiệu lực của bảo đảm dự thầu xác định thế nào?

08:02, 29/10/2017

Đơn vị ông Nguyễn Hữu Đan (Hà Nội) là bên mời thầu và đang thực hiện chấm thầu gói thầu xây lắp. Hồ sơ mời thầu yêu cầu thời gian hiệu lực của bảo đảm dự thầu là...