Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Điều kiện giám sát công trình dân dụng hạng I

07:02, 26/10/2020

Công ty ông Phạm Chí Thuần (TPHCM) được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng, phạm vi hoạt động là xây dựng - giám sát công tác xây dựng công trình dân dụng hạng I.

Căn cứ xác định cấp, loại công trình

10:20, 16/10/2020

Trong quá trình thẩm định công trình, ông Trần Văn Đức (Hà Nội) gặp vướng mắc về xác định cấp công trình xây dựng, chứng chỉ năng lực hành nghề của chủ nhiệm dự án và hợp đồng...

Có chứng chỉ thiết kế có được tham gia thẩm tra thiết kế?

09:02, 05/10/2020

Ông Mai Văn Tùng (TPHCM) hỏi, công ty ông có chứng chỉ năng lực thiết kế xây dựng thì có được tham gia thẩm tra thiết kế công trình cùng cấp không, hay phải xin thêm chứng chỉ...

Đang xin cấp chứng chỉ năng lực, có được ký hợp đồng thi công?

07:02, 02/10/2020

Tổ chức phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng khi tham gia thi công xây dựng công trình theo quy định tại Khoản 20 Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ.

Công ty mới thành lập có được cấp chứng chỉ xây dựng?

07:02, 28/09/2020

Ông Bùi Văn Hiện (Hòa Bình) hỏi, công ty tư vấn và xây lắp mới thành lập phải làm thế nào để được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng? Có thể liên danh với một...

Tuyển chọn ứng viên điều dưỡng, hộ lý sang làm việc tại Nhật Bản

14:19, 16/09/2020

Ngày 16/9, Cục Quản lý lao động ngoài nước (Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội) thông tin về Chương trình đưa ứng viên điều dưỡng, hộ lý sang làm việc tại Nhật Bản khóa 9 năm 2020.

Yêu cầu về chứng chỉ ngoại ngữ với giáo viên tiếng Anh

11:02, 11/09/2020

Việc chấp nhận chứng chỉ/chứng nhận năng lực ngoại ngữ nào và thời hạn áp dụng của chứng chỉ/chứng nhận là do Chủ tịch UBND tỉnh/thành phố trực thuộc Trung ương hoặc Giám đốc Sở Giáo dục và...

Thi công phần kết cấu xây dựng phải có chứng chỉ

08:02, 07/09/2020

Ông Cao Lê Tuấn Anh (Đà Nẵng) hỏi, đơn vị chuyên về gia công cơ khí ký hợp đồng với chủ đầu tư để cung cấp và gia công hoàn thiện King-post (thép hình, một hạng mục nhỏ...

Điều kiện được thiết kế công trình hạ tầng kỹ thuật

07:02, 29/08/2020

Tổ chức phải có chứng chỉ năng lực về thiết kế xây dựng công trình hạ tầng kỹ thuật với hạng tương ứng khi thiết kế các cấp công trình loại này.

Quản lý dự án ngành điện có cần chứng chỉ năng lực xây dựng?

14:02, 20/08/2020

Theo quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 68 Luật Xây dựng năm 2014 thì chủ đầu tư có quyền lập, quản lý dự án khi có đủ điều kiện năng lực theo quy định của Luật...