Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Đăng ký khám, chữa bệnh ban đầu tại tuyến tỉnh được không?

07:02, 17/03/2020

Theo quy định tại Khoản 1 Điều 26 Luật BHYT, người tham gia BHYT có quyền đăng ký khám, chữa bệnh BHYT ban đầu tại cơ sở khám, chữa bệnh tuyến xã, tuyến huyện hoặc tương đương.

Cơ sở y tế không đủ điều kiện xét nghiệm BHYT, xử lý thế nào?

09:02, 16/03/2020

Khi không thực hiện được dịch vụ cận lâm sàng vì lý do khách quan, cơ sở khám, chữa bệnh không phải viết Giấy chuyển tuyến khám, chữa bệnh BHYT chuyển người bệnh đến cơ sở khám, chữa...

Tự đi khám chữa bệnh có được hưởng BHYT đúng tuyến?

08:02, 20/03/2020

Bà Thu Anh (TP. Hà Nội) là con liệt sĩ, nơi đăng ký khám chữa bệnh ban đầu tại tỉnh Hà Nam. Bà Thu Anh hỏi, bà muốn đi khám chữa bệnh BHYT tại Bệnh viện Trung ương...

Có thể hưởng BHYT đúng tuyến tại Bệnh viện Tim TPHCM không?

08:02, 12/03/2020

Bà Trương Thị Thịnh (TPHCM) đăng ký khám chữa bệnh ban đầu tại Bệnh viện đa khoa Sài Gòn. Bà mới phát hiện bị bệnh tim bẩm sinh, bà khám tại Viện Tim TPHCM không dùng thẻ BHYT...

Không để người bệnh BHYT phải tự mua thuốc điều trị

08:02, 13/03/2020

Trường hợp người bệnh phải mua thuốc do cơ sở khám, chữa bệnh không cung ứng đủ thuốc thuộc phạm vi chi trả của quỹ BHYT không thuộc các trường hợp được thanh toán trực tiếp chi phí...

Kiểm tra BV tư nhân ở Hà Nội phòng, chống dịch COVID-19

19:08, 10/03/2020

Ngày 10/3, Đoàn kiểm tra của Cục Quản lý Khám chữa bệnh, Bộ Y tế đã đến kiểm tra công tác tiếp đón, phân luồng, cách ly bệnh nhân để phòng, chống dịch COVID-19 tại một số bệnh...

Năm 2021: Thông tuyến BHYT ở cả tuyến tỉnh

09:02, 15/03/2020

Gửi ý kiến đến Kỳ họp thứ 8, Quốc hội khóa XIV, cử tri tỉnh Đồng Nai đề nghị cơ quan có thẩm quyền bổ sung chế độ, chính sách BHYT đối với người có công với cách...

Dỡ bỏ phong tỏa cách ly, Sơn Lôi không còn là 'tâm dịch'

08:58, 04/03/2020

(Chinhphu.vn)-Sau 21 ngày thực hiện nghiêm túc lệnh phong tỏa cách ly, không để xuất hiện thêm ca nhiễm COVID-19 mới, vào lúc 0h giờ ngày 4/3, xã Sơn Lôi (Bình Xuyên, Vĩnh Phúc) chính thức hết thời hạn cách...

Có được hưởng chế độ ốm đau khi bị tai nạn không?

14:02, 19/02/2020

Ông Nguyễn Bá Hà làm công nhân tại một công ty thuộc tỉnh Đồng Nai, đóng BHXH, BHYT được 8 năm. Do bất cẩn tự ngã xe, ông bị gãy xương tay, phải vào Bệnh viện khám, điều...

Tuyệt đối không để người bệnh ra khỏi khu vực cách ly y tế

10:07, 16/02/2020

Tuyệt đối không để người bệnh ra khỏi khu vực cách ly y tế khi chưa được phép xuất viện và sẽ hoàn toàn chịu trách nhiệm khi để người bệnh ra khỏi khu vực cách ly y...