Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Quy định về chọn nhà thầu cung cấp ứng dụng công nghệ thông tin

07:02, 22/08/2019

Trường hợp UBND tỉnh, UBND huyện sử dụng vốn Nhà nước để triển khai nội dung liên quan đến giải pháp về hệ thống và ứng dụng công nghệ thông tin có liên quan thì thực hiện theo...

Xử lý gói thầu phát sinh chi phí trên 500 triệu đồng

07:02, 01/07/2019

Gói thầu của đơn vị ông Nguyễn Thanh (An Giang) là gói tư vấn, theo dự toán lúc đầu là dưới 500 triệu đồng nên ông chọn hình thức chỉ định thầu, nhưng trong quá trình làm thực...

Thuê phần mềm CNTT được áp dụng chào hàng cạnh tranh?

10:02, 24/07/2019

Trường hợp phạm vi công việc của gói thầu là thuê phần mềm công nghệ thông tin từ nhà cung cấp dịch vụ thì đây là gói thầu cung cấp dịch vụ phi tư vấn và được áp...

Thuê phần mềm công nghệ thông tin là gói thầu phi tư vấn

08:02, 15/06/2019

Cơ quan bà Vũ Thị Thu Hương (TPHCM) có tổ chức đấu thầu gói thầu thuê dịch vụ công nghệ thông tin để nâng cao hiệu lực, hiệu quả quản lý, với nội dung là thuê phần mềm,...

Thuê phần mềm công nghệ thông tin thuộc loại gói thầu nào?

07:02, 04/06/2019

Đơn vị ông Nguyễn Tiến Dũng (Hà Nội) chuẩn bị lập hồ sơ mời thầu gói thầu cho thuê phần mềm công nghệ thông tin cho các sở ban ngành. Ông Dũng hỏi, hồ sơ mời thầu sẽ...

Cải tạo, thay thế hệ thống đèn thuộc gói thầu loại nào?

10:02, 22/07/2019

Bà Nguyễn Thị Mỹ Trang (Đồng Tháp) hỏi, việc "Cải tạo, thay thế hệ thống đèn chiếu sáng công cộng Sodium sang công nghệ LED" có thuộc phạm vi gói thầu dịch vụ phi tư vấn không?

Có được chỉ định thầu dự án có 80% vốn DN tư nhân?

16:02, 23/05/2019

Trường hợp dự án của cơ quan quản lý Nhà nước có sử dụng vốn Nhà nước thì việc lựa chọn nhà thầu thực hiện các gói thầu thuộc dự án phải tuân thủ quy định của Luật...

Gói thầu mua sắm quy mô nhỏ phải áp dụng hợp đồng trọn gói

07:02, 27/04/2019

Gói thầu mua sắm thường xuyên dưới 100 triệu đồng của cơ quan bà Nguyễn Thị Bình (Bình Định) được thực hiện theo hình thức chỉ định thầu. Tuy nhiên, trong quá trình thực hiện phát sinh số...

Nhà thầu nộp 2 thư giảm giá, xử lý thế nào?

10:02, 05/04/2019

Trước thời điểm đóng thầu, bên mời thầu nhận được hồ sơ dự thầu của nhà thầu, trong đó có 2 thư giảm giá thì 2 thư giảm giá của nhà thầu phải được công khai cùng với...

Quy định tại Thông tư 58/2016/TT-BTC phù hợp với Luật Đấu thầu

08:02, 23/03/2019

Quy định tại Thông tư 58/2016/TT-BTC phù hợp với Khoản 9, Điều 4 Luật Đấu thầu. Việc quy định "sửa chữa thường xuyên nhỏ, lẻ nhà cửa, công trình xây dựng không thuộc dự án đầu tư xây...