Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Viết tiếp bản trường ca chinh phục sông Đà

08:42, 09/01/2021

Ngày 10/1 tới, dự án Nhà máy thủy điện Hòa Bình mở rộng sẽ chính thức được khởi công xây dựng bên bờ phải tuyến đập thủy điện Hòa Bình hiện hữu, tiếp tục đánh dấu mốc son...

Nhập nhầm thời gian khi đấu thầu qua mạng xử lý thế nào?

07:02, 05/01/2021

Công ty CP Xây dựng và Thương mại số 1 Lai Châu tham gia đấu thầu qua mạng một gói thầu xây lắp trên địa bàn tỉnh Lai Châu. Trong quá trình tham gia công ty nhập nhầm...

Chỉ định thầu rút gọn có phải lập hồ sơ yêu cầu không?

14:02, 02/01/2021

Thủ tục chỉ định thầu đối với gói thầu quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 22 Luật Đấu thầu (trừ gói thầu cần thực hiện để bảo đảm bí mật Nhà nước) được thực hiện theo...

Truy trách nhiệm nhà thầu chậm bảo hành QL1, đường Hồ Chí Minh

17:25, 21/12/2020

Bộ Giao thông vận tải vừa có văn bản yêu cầu các đơn vị liên quan tăng cường, nâng cao trách nhiệm bảo hành công trình, triển khai các thủ tục xác nhận hết thời gian bảo hành...

Gói thầu nào được áp dụng hợp đồng trọn gói?

17:02, 29/12/2020

Gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn, dịch vụ phi tư vấn đơn giản; gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp có quy mô nhỏ phải áp dụng hợp đồng trọn gói.

Chỉ định thầu rút gọn có phải công khai kết quả chọn nhà thầu?

11:02, 17/12/2020

Kết quả chỉ định thầu theo quy trình rút gọn phải được đăng tải công khai trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia, Báo Đấu thầu.

Gói thầu chia nhiều phần không đấu thầu qua mạng

17:45, 10/12/2020

Hiện nay, Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia chưa xây dựng được chức năng đấu thầu qua mạng đối với gói thầu chia phần.

Quy trình chọn nhà thầu gói thầu thuê đường truyền

08:02, 15/12/2020

Trường hợp gói thầu thuê đường truyền thuộc trường hợp quy định tại Khoản 20 Điều 3 Quyết định số 17/2019/QĐ-TTg thì được áp dụng quy trình lựa chọn nhà thầu quy định tại Khoản 8 Điều 4...

Phần còn lại của gói thầu có được chỉ định thầu rút gọn?

08:02, 09/12/2020

Quy trình chỉ định thầu rút gọn được áp dụng cho các trường hợp quy định tại Điều 56 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ.

Gói thầu thuộc dự toán chi thường xuyên có được chỉ định thầu?

15:02, 14/12/2020

Gói thầu sử dụng nguồn chi thường xuyên có giá gói thầu không quá 100 triệu đồng được áp dụng hình thức chỉ định thầu.