Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Chọn nhà đầu tư dự án BT theo quy định nào?

09:02, 19/01/2021

Theo quy định tại Khoản 3 Điều 90 Nghị định số 25/2020/NĐ-CP của Chính phủ, đối với hồ sơ mời sơ tuyển được phát hành trước ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành (20/4/2020) thì thực...

Quy định mới đơn giản hóa hồ sơ nghiệm thu PCCC

14:02, 01/01/2021

Để tránh gây phiền hà không đáng có và thống nhất việc thực hiện trên toàn quốc, Chính phủ đã ban hành Nghị định số 136/2020/NĐ-CP ngày 24/11/2020 quy định chi tiết một số điều và biện pháp...

Chỉ định thầu rút gọn có phải lập hồ sơ yêu cầu không?

14:02, 02/01/2021

Thủ tục chỉ định thầu đối với gói thầu quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 22 Luật Đấu thầu (trừ gói thầu cần thực hiện để bảo đảm bí mật Nhà nước) được thực hiện theo...

Hủy kết quả chọn nhà thầu trong trường hợp nào?

07:02, 25/12/2020

Việc hủy thầu được thực hiện khi thuộc các trường hợp quy định tại Điều 17 Luật Đấu thầu. Việc hủy, đình chỉ, không công nhận kết quả lựa chọn nhà thầu được thực hiện theo quy định...

Phạm vi công chứng hợp đồng, giao dịch về bất động sản

09:02, 25/11/2020

Chú của ông Hồ Chí Lil (TPHCM) là người gốc Việt Nam định cư tại Hoa Kỳ, chỉ có quốc tịch Hoa Kỳ, không có quốc tịch Việt Nam. Hiện chú ông Lil đã chết và để lại...

Hạn chế thấp nhất việc bỏ lọt tội phạm và oan, sai

11:34, 06/11/2020

Viện trưởng Viện Kiểm sát nhân dân Tối cao (VKSNDTC) Lê Minh Trí nhấn mạnh điều này khi đăng đàn báo cáo kết quả thực hiện nghị quyết của Quốc hội về giám sát chuyên đề sáng 6/11.

Góc nhìn toàn diện trên các lĩnh vực qua giám sát, chất vấn

10:50, 06/11/2020

Thực hiện sự chỉ đạo của Ủy ban Thường vụ Quốc hội, trong phiên họp toàn thể tại Hội trường về chất vấn và trả lời chất vấn vào sáng 6/11, Tổng Thư ký Quốc hội đã nêu...

Kiểm tra an toàn thông tin mạng là gói thầu tư vấn hay phi tư vấn?

09:02, 06/11/2020

Đơn vị ông Hoàng Lâm đang xây dựng gói thầu thuê dịch vụ kiểm tra, đánh giá an toàn thông tin mạng theo Luật An toàn thông tin mạng và Nghị định số 85/2016/NĐ-CP. Ông Lâm muốn được...

Công ty mới thành lập có được cấp chứng chỉ xây dựng?

07:02, 28/09/2020

Ông Bùi Văn Hiện (Hòa Bình) hỏi, công ty tư vấn và xây lắp mới thành lập phải làm thế nào để được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng? Có thể liên danh với một...

Không được dự gói thầu do mình cung cấp dịch vụ tư vấn

09:02, 29/09/2020

Một trong các hành vi bị cấm trong đấu thầu là nhà thầu tham dự thầu gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp do mình cung cấp dịch vụ tư vấn trước đó.