Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Có được tham dự gói thầu do mình cung cấp dịch vụ tư vấn?

09:02, 02/01/2020

Công ty Điện lực Đắk Lắk tổ chức lựa chọn nhà thầu cung cấp cột BTLT cho kế hoạch năm 2020 (đây là hàng hóa thông thường được tiêu chuẩn hóa theo TCVN 5847/2016) và thực hiện đấu...

Việc áp dụng lựa chọn nhà thầu đối với gói thầu dưới 50 tr.đ

08:02, 28/12/2019

Ông Nguyễn Minh Quân làm việc tại đơn vị sự nghiệp công lập tự chủ chi thường xuyên theo Nghị định số 141/2016/NĐ-CP. Hiện đơn vị ông đang thực hiện gói thầu đào tạo bồi dưỡng chuyên môn...

Bộ KH&ĐT giải đáp một số tình huống trong đấu thầu

17:02, 21/12/2019

Qua Hệ thống Tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, Công ty CP đầu tư xây lắp Khởi Nguyên đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn một số tình huống trong đấu thầu.

Dự án chưa bố trí đủ vốn có được lập kế hoạch lựa chọn nhà thầu?

07:02, 29/11/2019

Đơn vị ông Nguyễn Văn Quang (Hà Giang) xây dựng sàn giao dịch thương mại điện tử, đã được phê duyệt đề cương và dự toán chi tiết với tổng số tiền 1,2 tỷ đồng. Tuy nhiên, hiện...

Xác định "người có thẩm quyền” trong hoạt động đấu thầu

08:02, 19/11/2019

Luật Đấu thầu quy định người có thẩm quyền là người quyết định phê duyệt dự án hoặc người quyết định mua sắm theo quy định của pháp luật. Người có thẩm quyền chịu trách nhiệm phê duyệt...

Đẩy mạnh hoàn thành kế hoạch bảo trì hệ thống quốc lộ năm 2019

18:17, 14/11/2019

Tổng cục Đường bộ Việt Nam cho biết, từ đầu năm đến nay các Vụ, Cục, Sở Giao thông vận tải, Ban Quản lý dự án và các đơn vị liên quan đã tích cực triển khai công...

Có được thay đổi đơn giá trong kế hoạch lựa chọn nhà thầu?

07:02, 16/11/2019

Đơn vị ông Bùi Đắc Chính (Quảng Nam) triển khai mua sắm một thiết bị sử dụng nguồn vốn ngân sách Nhà nước 100%. Tuy nhiên, đơn vị muốn mua sắm một thiết bị khác có thông số...

Có được tổ chức đồng thời đấu thầu qua mạng và không qua mạng?

08:02, 25/10/2019

Cơ quan ông Phạm Trường Sơn (TPHCM) chuẩn bị tổ chức đấu thầu rộng rãi mua sắm hàng hóa. Ông Sơn hỏi, cơ quan ông có thể thực hiện song song vừa đấu thầu qua mạng vừa đấu...

Có được ký hợp đồng thời vụ để tự thực hiện gói thầu?

14:20, 25/10/2019

Việc áp dụng hình thức tự thực hiện phải tuân thủ theo quy định tại Điều 25 Luật Đấu thầu, Điều 61 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP. Đơn vị được giao thực hiện gói thầu phải chứng minh được...

Chính phủ xin ý kiến sử dụng 20% kinh phí kết dư quỹ khám, chữa bệnh BHYT năm 2015

16:50, 21/10/2019

Dưới sự điều hành của Phó Chủ tịch Quốc hội Phùng Quốc Hiển, chiều 21/10, tại Kỳ họp thứ 8 Quốc hội khóa XIV, Chính phủ trình xin ý kiến về việc sử dụng 20% kinh phí kết...