Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Có thể sửa hồ sơ mời thầu?

07:02, 20/07/2019

Thời gian gửi văn bản sửa đổi hồ sơ mời thầu đến các nhà thầu đã nhận hồ sơ mời thầu tối thiểu là 10 ngày đối với đấu thầu trong nước và 15 ngày đối với đấu...

Đột phá quản lý, quản trị BV công

13:30, 06/06/2019

Việc Chính phủ ban hành Nghị quyết thực hiện thí điểm tự chủ BV (Nghị quyết 33/NQ-CP 2019) được coi là bước ngoặt đổi mới công tác quản lý và tổ chức hoạt động của các đơn vị...

Gói thầu nhỏ không cần lập kế hoạch lựa chọn nhà thầu

14:02, 10/06/2019

Theo quy trình thực hiện đối với gói thầu có giá trị nhỏ (dưới 50 triệu đồng) trong Quyết định số 17/2019/QĐ-TTg ngày 8/4/2019 của Thủ tướng Chính phủ thì không phải lập, thẩm định, phê duyệt kế...

Phát sinh hạng mục có phải lập gói thầu mới?

07:02, 10/06/2019

Gói thầu trước đó đã nghiệm thu, đưa vào sử dụng, trường hợp phát sinh công việc mới thì công việc này sẽ hình thành gói thầu và tổ chức lựa chọn nhà thầu theo quy định của...

Gói thầu trên 1 năm, lập kế hoạch chọn nhà thầu thế nào?

07:02, 03/06/2019

Theo phản ánh của bà Đinh Thị Hoài Thanh (TPHCM), tại các bệnh viện công lập, việc mua sắm phục vụ hoạt động thường xuyên rất nhiều (vì nhiều chủng loại hàng hóa). Hàng năm, bệnh viện mất...

Chỉ định thầu rút gọn có cần đăng tải thông tin?

09:02, 30/05/2019

Bà Bùi Vân Anh (Hà Nội) hỏi, gói thầu xây lắp, sửa chữa có giá trị dưới 1 tỷ đồng, áp dụng hình thức chỉ định thầu rút gọn thì có cần đăng tải thông tin kế hoạch...

Dự án đối tác công tư, chọn nhà thầu theo quy định nào?

09:02, 29/07/2019

Trường hợp lựa chọn nhà thầu thực hiện gói thầu thuộc dự án đầu tư theo hình thức đối tác công tư, dự án đầu tư có sử dụng đất của nhà đầu tư được lựa chọn thì...

Trước khi chỉ định thầu phải phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu

09:02, 22/05/2019

Một trong các điều kiện để thực hiện chỉ định thầu đối với gói thầu quy định tại các điểm b, c, d, đ và e, Khoản 1 Điều 22 Luật Đấu thầu là phải có kế hoạch...

Xử lý tình huống dùng chứng thư số của đơn vị khác để mời thầu

09:02, 07/05/2019

Việc đơn vị A (bên mời thầu) sử dụng chứng thư số của đơn vị B để mời thầu dẫn đến tên bên mời thầu trong E-TBMT khác với tên bên mời thầu trong E-HSMT là lỗi của...

Gói thầu xây lắp đơn giản được áp dụng chào hàng cạnh tranh

07:02, 02/05/2019

Đơn vị ông Bùi Văn Thơ (Ninh Bình) đang triển khai dự án xây dựng một công trình dân dụng cấp III. Chủ đầu tư là UBND cấp xã, thực hiện bằng nguồn vốn ngân sách xã và...