Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Chủ đầu tư có được tự duyệt kế hoạch chọn nhà thầu?

14:20, 05/03/2021

Trách nhiệm phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu là của người có thẩm quyền (người quyết định phê duyệt dự án). Việc thẩm định kế hoạch lựa chọn nhà thầu được thực hiện theo quy định...

Hợp đồng trọn gói thanh toán theo nội dung ký kết

07:02, 24/02/2021

Trường hợp nhà thầu thi công đã thực hiện đầy đủ các nghĩa vụ theo quy định của hợp đồng, đúng phạm vi công việc phải thực hiện, phù hợp với hồ sơ thiết kế, hồ sơ mời...

Có phải lập biên bản mở thầu khi chỉ định thầu?

09:02, 26/01/2021

Bà Kiều Thị Thu Hoài (Đà Nẵng) làm việc tại Ban quản lý trực thuộc Sở Thông tin và Truyền thông. Bà thực hiện chỉ định thầu đơn vị tư vấn lập báo cáo nghiên cứu khả thi.

Hủy kết quả chọn nhà thầu trong trường hợp nào?

07:02, 25/12/2020

Việc hủy thầu được thực hiện khi thuộc các trường hợp quy định tại Điều 17 Luật Đấu thầu. Việc hủy, đình chỉ, không công nhận kết quả lựa chọn nhà thầu được thực hiện theo quy định...

Chỉ định thầu rút gọn có phải công khai kết quả chọn nhà thầu?

11:02, 17/12/2020

Kết quả chỉ định thầu theo quy trình rút gọn phải được đăng tải công khai trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia, Báo Đấu thầu.

Chủ đầu tư có được ký tài liệu với tư cách bên mời thầu?

08:02, 28/11/2020

Bà Nguyễn Thị Liêm (TPHCM) hỏi, trong quá trình lựa chọn nhà thầu, cá nhân chủ đầu tư là người ký các quyết định phê duyệt dự toán, hồ sơ mời thầu... thì có được ký các tài...

Dự thảo quy định về đầu tư, mua sắm tài sản, hàng hoá trong CAND

17:12, 19/11/2020

Bộ Công an đang dự thảo Thông tư quy định về đầu tư, mua sắm tài sản, hàng hoá trong Công an nhân dân (CAND).

Mở thầu gói thầu trên 30 nghìn tỷ đồng Dự án NMNĐ Quảng Trạch 1

18:53, 07/10/2020

Ngày 7/10, tại Tập đoàn Điện lực Việt Nam (EVN), Ban Quản lý dự án Điện 2 đã tiến hành mở thầu gói thầu Thiết kế, cung cấp hàng hóa và xây lắp (EPC) có giá trị trên...

Không được dự gói thầu do mình cung cấp dịch vụ tư vấn

09:02, 29/09/2020

Một trong các hành vi bị cấm trong đấu thầu là nhà thầu tham dự thầu gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp do mình cung cấp dịch vụ tư vấn trước đó.

Yêu cầu đăng hồ sơ kèm thông báo mời thầu có trái quy định?

07:02, 26/09/2020

Việc quy định bên mời thầu phải đăng tải hồ sơ kèm theo thông báo mời thầu, thông báo mời chào hàng như tại Thông tư số 11/2019/TT-BKHĐT của Bộ Kế hoạch và Đầu tư là cần thiết...