Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Bộ KHĐT giải đáp một số quy định về đấu thầu

17:02, 26/10/2015

Nhà thầu tư vấn đã thực hiện gói thầu tư vấn khảo sát lập dự án đầu tư có được tham dự gói thầu thiết kế bản vẽ thi công không? Gói thầu mua sắm hàng hóa, xây...

Chỉ định thầu rút gọn áp dụng cho gói thầu xây lắp nào?

09:02, 20/07/2015

Trường hợp gói thầu xây lắp không quá 1 tỷ đồng, không sử dụng nguồn vốn mua sắm thường xuyên và đáp ứng các điều kiện quy định tại khoản 2, Điều 22 Luật Đấu thầu năm 2013...

Chỉ định thầu rút gọn áp dụng theo quy định mới thế nào?

11:02, 03/03/2015

Đối với các gói thầu có hồ sơ yêu cầu phát hành trước ngày 15/8/2014 vẫn được áp dụng hình thức chỉ định thầu theo Điều 40 Nghị định số 85/2009/NĐ-CP. Kể từ ngày 15/8/2014, việc áp dụng...

Gói thầu quy mô nhỏ, áp dụng loại hợp đồng nào?

08:02, 24/09/2014

Ông Mai Văn Quý (quyphuonganh@...), công tác tại Phòng Tài chính – Kế hoạch huyện Chợ Mới, tỉnh Bắc Kạn, đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn về việc áp dụng hình thức hợp đồng đối với...

Giải đáp vướng mắc về hình thức chỉ định thầu

10:02, 11/09/2014

Ông Hà Văn Học (hochv1@...) hỏi: Trong trường hợp các gói thầu không nằm trong quy định tại điểm e, khoản 1 Điều 22 của Luật Đấu thầu thì có giới hạn về hạn mức được áp dụng...

Giá gói thầu có bao gồm chi phí dự phòng?

08:02, 08/09/2014

Ông Bùi Quang Huy (buiquanghuy0512@...) đề nghị cơ quan chức năng giải đáp một số thắc mắc liên quan đến giá gói thầu theo quy định của Luật Đấu thầu số 43/2013/QH13 ngày 26/11/2013.

Gói thầu nào được áp dụng chỉ định thầu?

14:02, 22/08/2014

Bộ Kế hoạch và Đầu tư giải đáp thắc mắc của ông Trần Tuấn Anh (tuananh39nq@...) và ông Nguyễn Trọng Thế (trongthe1979@...) về việc áp dụng hình thức chỉ định thầu.

Trường hợp nào áp dụng chỉ định thầu rút gọn?

10:02, 18/08/2014

Công ty Than Hạ Long đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn về hạn mức chỉ định thầu theo quy định tại Nghị định số 63/2014/NĐ-CP ngày 26/6/2014 của Chính phủ.

Tăng tính cạnh tranh, minh bạch hóa trong đấu thầu

17:05, 30/10/2013

Việc đấu thầu phải bảo đảm tính cạnh tranh. Do vậy, luật phải quy định rõ các điều kiện tham gia đấu thầu, chỉ định thầu, cũng như phòng chống tình trạng thông thầu, “quân xanh – quân...