Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Kế hoạch đấu thầu phải được cấp thẩm quyền phê duyệt

10:02, 26/05/2016

Bà Nguyễn Quỳnh Như công tác tại phòng Tài Chính - Kế hoạch huyện Hoà An, tỉnh Cao Bằng. Hiện, bà đang kiểm tra việc quyết toán ngân sách Nhà nước năm 2014 các cơ quan, đơn vị...

Được xác minh năng lực nhà thầu trước khi ký hợp đồng

10:02, 22/02/2016

Trường hợp cần thiết, chủ đầu tư, bên mời thầu tiến hành xác minh thông tin về năng lực của nhà thầu, nếu vẫn đáp ứng yêu cầu thực hiện gói thầu thì mới tiến hành ký kết...

Căn cứ xác định giá gói thầu

11:02, 02/02/2016

Ông Võ Thành Công (tỉnh Gia Lai) hỏi: Khi xây dựng giá gói thầu của kế hoạch lựa chọn nhà thầu theo hình thức mua sắm trực tiếp thì có phải thẩm định giá, phê duyệt dự toán...

Dự án nào do tỉnh phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu?

14:02, 16/12/2015

Ông Chẩu Minh Vỹ (Tuyên Quang) hỏi: Dự án, công trình do Chủ tịch UBND tỉnh quyết định đầu tư thì kế hoạch đấu thầu tư vấn khảo sát, thiết kế; kế hoạch đấu thầu xây lắp, giám...

Bộ KHĐT giải đáp một số quy định về đấu thầu

17:02, 26/10/2015

Nhà thầu tư vấn đã thực hiện gói thầu tư vấn khảo sát lập dự án đầu tư có được tham dự gói thầu thiết kế bản vẽ thi công không? Gói thầu mua sắm hàng hóa, xây...

Chỉ định thầu rút gọn áp dụng cho gói thầu xây lắp nào?

09:02, 20/07/2015

Trường hợp gói thầu xây lắp không quá 1 tỷ đồng, không sử dụng nguồn vốn mua sắm thường xuyên và đáp ứng các điều kiện quy định tại khoản 2, Điều 22 Luật Đấu thầu năm 2013...

Chỉ định thầu rút gọn áp dụng theo quy định mới thế nào?

11:02, 03/03/2015

Đối với các gói thầu có hồ sơ yêu cầu phát hành trước ngày 15/8/2014 vẫn được áp dụng hình thức chỉ định thầu theo Điều 40 Nghị định số 85/2009/NĐ-CP. Kể từ ngày 15/8/2014, việc áp dụng...

Gói thầu quy mô nhỏ, áp dụng loại hợp đồng nào?

08:02, 24/09/2014

Ông Mai Văn Quý (quyphuonganh@...), công tác tại Phòng Tài chính – Kế hoạch huyện Chợ Mới, tỉnh Bắc Kạn, đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn về việc áp dụng hình thức hợp đồng đối với...

Giải đáp vướng mắc về hình thức chỉ định thầu

10:02, 11/09/2014

Ông Hà Văn Học (hochv1@...) hỏi: Trong trường hợp các gói thầu không nằm trong quy định tại điểm e, khoản 1 Điều 22 của Luật Đấu thầu thì có giới hạn về hạn mức được áp dụng...

Giá gói thầu có bao gồm chi phí dự phòng?

08:02, 08/09/2014

Ông Bùi Quang Huy (buiquanghuy0512@...) đề nghị cơ quan chức năng giải đáp một số thắc mắc liên quan đến giá gói thầu theo quy định của Luật Đấu thầu số 43/2013/QH13 ngày 26/11/2013.