Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Quy mô hàng hóa được áp dụng mua sắm trực tiếp

09:02, 01/10/2019

Hàng hóa thuộc gói thầu áp dụng mua sắm trực tiếp là một trong nhiều loại hàng hóa thuộc gói thầu tương tự đã ký hợp đồng trước đó thì quy mô của hàng hóa áp dụng mua...

Điều kiện áp dụng hình thức mua sắm trực tiếp

14:20, 28/08/2019

Mua sắm trực tiếp được áp dụng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa tương tự thuộc cùng một dự án, dự toán mua sắm hoặc thuộc dự án, dự toán mua sắm khác.

Cơ sở áp dụng hình thức mua sắm trực tiếp vật tư y tế

15:02, 05/06/2019

Đối với vật tư y tế, việc mua sắm trực tiếp thực hiện theo quy định tại Điều 24 Luật Đấu thầu, Điều 60 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP, trong đó có thể sử dụng kết quả mua sắm...

Mua sắm trực tiếp đối với hàng hóa tương tự thuộc cùng dự án

07:02, 11/04/2019

Theo quy định, mua sắm trực tiếp được áp dụng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa tương tự thuộc cùng một dự án, dự toán mua sắm hoặc thuộc dự án, dự toán mua sắm khác.

Mua sắm trực tiếp có được áp dụng với gói thầu vật tư y tế?

09:02, 21/12/2018

Bệnh viện của ông Phạm Đăng Quỳnh (TPHCM) áp dụng hình thức mua sắm trực tiếp vật tư y tế theo kết quả đấu thầu rộng rãi của bệnh viện khác trong khu vực, với giá mua nhỏ...

Bộ KH&ĐT tiếp tục giải đáp các tình huống về đấu thầu

06:20, 25/10/2018

Qua Hệ thống tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, Bộ Kế hoạch và Đầu tư đã giải đáp ông Phan Tuấn Anh, Công ty TNHH Hoàng Ngọc Phát một số vướng mắc trong quá trình...

Các hình thức lựa chọn nhà thầu trang thiết bị y tế

17:56, 17/08/2018

Tại dự thảo Thông tư quy định việc đấu thầu trang thiết bị y tế tại các cơ sở y tế công lập, Bộ Y tế đã đề xuất các hình thức lựa chọn nhà thầu trang thiết...

Có quy định về hình thức ký hợp đồng ủy thác trong đấu thầu?

08:02, 08/08/2018

Bà Nguyễn Trần Minh Nguyệt (Đồng Nai) đang tham mưu thực hiện 1 dự án sử dụng vốn ngân sách tỉnh có tổng mức đầu tư 30 tỷ đồng, chi phí quản lý dự án (QLDA) 600 triệu...

Mua sắm trực tiếp dựa vào hợp đồng của tỉnh khác được không?

09:02, 05/07/2018

Việc mua sắm trực tiếp căn cứ vào hợp đồng của địa phương khác phải theo quy định tại Khoản 3 Điều 24 Luật Đấu thầu.

Bộ KH&ĐT giải đáp 6 tình huống đấu thầu

09:02, 08/06/2018

Qua Hệ thống tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, Công ty TNHH Hoàng Ngọc Phát đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn một số vướng mắc trong quá trình tham gia đấu thầu.