Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Hướng dẫn đánh giá hồ sơ dự thầu qua mạng

08:20, 18/01/2021

Việc đánh giá E-HSDT (trong đó có nội dung nhân sự, hợp đồng tương tự) thực hiện theo quy định tại Khoản 1 Điều 15 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP.

Nhà thầu có được ủy quyền cho phó giám đốc chi nhánh?

07:02, 15/01/2021

Thông tư số 05/2015/TT-BKHĐT hướng dẫn việc ủy quyền của người đại diện theo pháp luật của nhà thầu có cấp phó, cấp dưới, giám đốc chi nhánh, người đứng đầu văn phòng đại diện của nhà thầu...

Quy định mới về người lao động nước ngoài làm việc tại Việt Nam

17:10, 04/01/2021

Chính phủ ban hành Nghị định số 152/2020/NĐ-CP quy định về người lao động nước ngoài làm việc tại Việt Nam và tuyển dụng, quản lý người lao động Việt Nam làm việc cho tổ chức, cá nhân...

Có được bổ sung hồ sơ kỹ thuật sau khi đóng thầu?

07:02, 04/01/2021

Công ty bà Trần Thị Tố Quỳnh (Quảng Nam) đang chấm thầu gói thầu mua sắm hàng hóa, nhà thầu tham dự không đính kèm hồ sơ kỹ thuật theo yêu cầu tại Chương 3 E-HSMT về kế...

Phó giám đốc ký đơn dự thầu có hợp lệ?

10:02, 30/12/2020

Trường hợp đơn dự thầu do phó giám đốc của nhà thầu ký theo ủy quyền của người đại diện theo pháp luật nhưng không kèm theo giấy ủy quyền nộp trước thời điểm đóng thầu thì được...

Nhà thầu kê khai trên webform có phải nộp tài liệu chứng minh?

10:02, 06/01/2021

Đối với nội dung kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự, nhà thầu kê khai trên webform để hệ thống đánh giá tự động. Trường hợp được mời vào thương thảo hợp đồng thì phải nộp các...

Giấy ủy quyền của nhà thầu thế nào là hợp lệ?

07:02, 29/12/2020

Công ty bà Nguyễn Ngọc Hương Giang (Tiền Giang) thực hiện đấu thầu rộng rãi quốc tế gói mua sắm hàng hóa. Thời điểm đóng thầu ngày 15/11/2020. Trong quá trình đánh giá hồ sơ dự thầu, nhà...

Hủy kết quả chọn nhà thầu trong trường hợp nào?

07:02, 25/12/2020

Việc hủy thầu được thực hiện khi thuộc các trường hợp quy định tại Điều 17 Luật Đấu thầu. Việc hủy, đình chỉ, không công nhận kết quả lựa chọn nhà thầu được thực hiện theo quy định...

Giám sát thi công có cần ký vào nhật ký an toàn lao động?

11:02, 18/12/2020

Chủ đầu tư và nhà thầu thi công xây dựng công trình có trách nhiệm phân công, thông báo nhiệm vụ, quyền hạn của những người quản lý an toàn lao động và quy định thành phần, người...

Chỉ định thầu rút gọn có phải công khai kết quả chọn nhà thầu?

11:02, 17/12/2020

Kết quả chỉ định thầu theo quy trình rút gọn phải được đăng tải công khai trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia, Báo Đấu thầu.