Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Thời gian đánh giá hồ sơ dự thầu không gồm thời gian thẩm định, phê duyệt

07:02, 16/02/2020

Thời gian đánh giá hồ sơ dự thầu không bao gồm thời gian thẩm định, phê duyệt, kể cả thời gian thẩm định kết quả đánh giá hồ sơ đề xuất về kỹ thuật đối với gói thầu...

Có được chỉ định thầu cho liên danh không?

07:02, 10/02/2020

Trường hợp chỉ định thầu, bên mời thầu căn cứ vào mục tiêu, phạm vi công việc, dự toán được duyệt để chuẩn bị và gửi dự thảo hợp đồng cho nhà thầu được chủ đầu tư xác...

Xử lý ra sao khi hai nhà thầu có chung một nhân sự?

09:02, 04/02/2020

Trường hợp chủ đầu tư, bên mời thầu có bằng chứng cho thấy nhà thầu có hành vi thông thầu thì các nhà thầu này sẽ bị xử lý theo quy định tại Khoản 1, Điều 122 Nghị...

Có được chuyển nhượng toàn bộ thầu cho nhà thầu liên danh?

09:02, 22/01/2020

Trường hợp nhà thầu chuyển nhượng cho nhà thầu khác phần công việc thuộc gói thầu có giá trị từ 10% trở lên hoặc dưới 10% nhưng trên 50 tỷ đồng (sau khi trừ phần công việc thuộc...

Tiêu chí xác định DN nhỏ và siêu nhỏ lĩnh vực xây dựng

09:20, 23/01/2020

Doanh nghiệp nhỏ trong lĩnh vực xây dựng theo quy định có số lao động tham gia BHXH bình quân năm không quá 100 người và tổng doanh thu của năm không quá 50 tỷ đồng hoặc tổng...

Báo cáo tài chính điện tử có cần ký tên, đóng dấu của nhà thầu?

07:02, 08/02/2020

Trường hợp nhà thầu sử dụng dịch vụ thuế điện tử của Tổng cục Thuế để kê khai báo cáo tài chính, quyết toán thuế hàng năm thì bản in báo cáo tài chính của nhà thầu từ...

Nhà thầu cùng có cổ phần có bảo đảm cạnh tranh trong đấu thầu?

07:02, 12/02/2020

Trường hợp nhà thầu tham dự thầu và nhà thầu tư vấn cho gói thầu đó cùng có cổ phần hoặc vốn góp trên 20% của một tổ chức, cá nhân khác với từng bên thì được coi...

Đơn vị nào có trách nhiệm trình kế hoạch lựa chọn nhà thầu?

14:02, 20/01/2020

Trường hợp xác định được chủ đầu tư thì đơn vị thuộc chủ đầu tư có trách nhiệm trình kế hoạch lựa chọn nhà thầu, trường hợp chưa xác định được chủ đầu tư thì đơn vị được...

Đánh giá năng lực của nhà thầu liên danh dựa trên cơ sở nào?

09:02, 29/01/2020

Việc đánh giá năng lực, kinh nghiệm của nhà thầu liên danh thuộc trách nhiệm của tổ chuyên gia, bên mời thầu trên cơ sở tuân thủ quy định tại Khoản 1, Điều 15 Nghị định 63/2014/NĐ-CP.

Kế hoạch lựa chọn nhà thầu đã được phê duyệt, điều chỉnh thế nào?

07:02, 29/01/2020

Trường hợp cần điều chỉnh một số nội dung thuộc kế hoạch lựa chọn nhà thầu đã được phê duyệt thì chỉ lập, trình duyệt, thẩm định, phê duyệt cho nội dung điều chỉnh này mà không phải...