Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Xử phạt vi phạm hành chính về hóa đơn khi DN giải thể?

08:02, 21/12/2019

Công ty TNHH Alexandre Kephas (TPHCM) thành lập và đi vào hoạt động ngày 15/9/2016. Tuy nhiên, trong quá trình hoạt động doanh nghiệp không phát sinh doanh thu, đến ngày 15/8/2018 doanh nghiệp có tạm ngưng hoạt...

Chuyển quyền sử dụng đất khi có giấy đồng thuận giao đất như nào?

16:10, 14/12/2019

Năm 2013, bà Thạch Thị Nhau làm giấy đồng thuận giao đất và giấy chứng nhận quyền sử dụng 1 thửa đất tại ấp Cầu Hanh, xã Ngãi Xuyên, huyện Trà Cú, tỉnh Trà Vinh cho bà Trần...

Đăng ký đất đai, tài sản gắn liền với đất được quy định thế nào?

16:20, 12/12/2019

Bà Bùi Thị Hằng (Hải Phòng) mua tài sản là bờ đầm, nhà trông coi đầm nuôi trồng thủy sản trên đất thuê của Nhà nước trả tiền hàng năm, người bán đã được cấp giấy chứng nhận...

Bố mẹ tặng con đất thì có phải nộp thuế không?

14:02, 06/12/2019

Bố mẹ của bà Nguyễn Thị Thu Lan (Đắk Nông) khai hoang 1 ha đất và trồng cà phê nhưng chưa làm thủ tục đề nghị cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (đất nằm trong quy...

Có được đồng thời cấp lại sổ đỏ đã mất và chuyển quyền sử dụng đất?

10:20, 10/12/2019

Ông Nguyễn Minh Thắng (Hà Nội) làm mất sổ đỏ, hiện ông muốn được cấp lại sổ đỏ và đồng thời sang tên sổ cho con trai (người thừa kế) thì có được không và các bước thủ...

GS Hà Văn Tấn và ‘tứ trụ’ sử Việt

16:43, 01/12/2019

Tính từ đầu thập niên 60 của thế kỷ trước - khi xuất hiện cụm từ "tứ trụ" của nền sử học mác xít Việt Nam, cho đến ngày 27/11/2019 khi Giáo sư Hà Văn Tấn qua đời,...

Phân chia di sản thừa kế khi di chúc không rõ ràng?

12:02, 21/11/2019

Bố mẹ bà Phan Thị Kim Dung đã lập di chúc, để thừa kế căn nhà cho hai người em bà Dung. Trong di chúc có ghi: “Một trong hai người chết đi, người còn lại toàn quyền...

Giá trị pháp lý của văn bản được công chứng, chứng thực

11:02, 13/11/2019

Bà Doãn Ngọc Thảo (Hà Nội) hỏi: Khi làm thủ tục đăng ký biến động quyền sử dụng đất, sở hữu nhà, sang tên Giấy chứng nhận do được hưởng thừa kế, thì văn bản khai nhận di...

Người Việt Nam có được bán lại nhà ở cho người nước ngoài?

08:02, 06/11/2019

Bà Ngô Thị Trang (Hà Nội) mua một căn chung cư đứng tên của bà. Chồng bà Trang là người Hàn Quốc. Bà hỏi, nếu sau này bà muốn bán lại căn hộ này cho người nước ngoài...

Sửa đổi quy định ghi nợ tiền sử dụng đất

17:08, 28/10/2019

Chính phủ vừa ban hành Nghị định 79/2019/NĐ-CP sửa đổi Điều 16 (ghi nợ tiền sử dụng đất) Nghị định số 45/2014/NĐ-CP ngày 15/5/2014 của Chính phủ quy định về thu tiền sử dụng đất.