Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Điều kiện hưởng trợ cấp chuyển vùng

11:20, 22/01/2021

Ông Phạm Văn Hùng (Lào Cai) là giáo viên tiểu học, công tác tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn (vùng III) từ năm 2006 đến nay. Xã nơi ông đang...

Công tác bao nhiêu năm thì được hưởng trợ cấp chuyển vùng?

08:02, 09/09/2020

Trường hợp đang công tác và có thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện KTXH đặc biệt khó khăn mà chưa đủ 10 năm, nếu chuyển công tác ra khỏi vùng có điều kiện...

Lao động hợp đồng có được hưởng chính sách vùng khó khăn?

08:20, 26/06/2019

Theo quy định, đối tượng thực hiện chính sách theo Nghị định số 116/2010/NĐ-CP ngày 24/12/2010 của Chính phủ là cán bộ, công chức, viên chức được quy định tại Luật Cán bộ, công chức năm 2008.

Trợ cấp một lần khi chuyển khỏi vùng đặc biệt khó khăn hoặc nghỉ hưu

15:02, 22/02/2019

Bà Vùi Thị Chung là giáo viên công tác tại các xã vùng cao của huyện Sa Pa, tỉnh Lào Cai được 18 năm. Hiện nay bà đã chuyển công tác về TP. Lào Cai.

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

19:34, 17/12/2018

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ.

Thủ tướng trả lời chất vấn về chế độ, chính sách đối với cán bộ Y tế

17:31, 17/12/2018

Thủ tướng Chính phủ vừa có văn bản trả lời chất vấn Đại biểu Quốc hội Quàng Thị Vân, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Điện Biên về chế độ chính sách để khuyến khích cán bộ ngành...

Đề xuất mới về chính sách với CBCCVC ở vùng KTXH đặc biệt khó khăn

16:09, 02/10/2018

Bộ Nội vụ đang dự thảo Nghị định về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế- xã...

Căn cứ xác định thời điểm hưởng trợ cấp lần đầu

07:02, 08/09/2018

Ông Nguyễn Phú Thiết công tác tại vùng có điều kiện kinh tế-xã hội đặc biệt khó khăn thuộc tỉnh Điện Biên trước ngày Nghị định 116/2010/NĐ-CP có hiệu lực. Năm 2013, ông nhận quyết định điều chuyển...

Chuyển công tác giữa các vùng khó khăn có được phụ cấp thu hút?

09:02, 29/06/2018

Chồng của bà Phan Thị Thu Hồng công tác tại xã Cư Prong, huyện Ea Kar, tỉnh Đắk Lắk (xã vùng 3) từ tháng 11/2009 và được hưởng phụ cấp thu hút. Vừa qua, chồng bà được điều...

Quy định về thời điểm công tác để hưởng trợ cấp lần đầu

08:02, 29/04/2018

Ông Đỗ Văn Nguyên (huyện Yên Bình, tỉnh Yên Bái) đề nghị cơ quan chức năng giải đáp về việc hưởng trợ cấp lần đầu theo quy định tại Điều 6, Nghị định 116/2010/NĐ-CP ngày 24/10/2010 của Chính...