Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Cách tính trợ cấp thôi việc đối với công chức

07:02, 16/03/2021

Thời gian làm việc được tính trợ cấp thôi việc là tổng thời gian tính theo năm có đóng BHXH (nếu đứt quãng thì được cộng dồn) chưa nhận trợ cấp thôi việc hoặc trợ cấp phục viên.

Điều kiện cộng thời gian công tác để nghỉ hưu

06:02, 09/12/2020

Ông Nguyễn Văn Minh (Long An) công tác trong ngành công an từ năm 1979, do hoàn cảnh gia đình nên năm 1990 ông thôi việc về địa phương, cấp bậc thiếu uý, thời gian công tác là...

Căn cứ công nhận thời gian công tác trong ngành Công an

07:02, 06/12/2020

Ông Vũ Ngọc Hân (TPHCM) vào ngành Công an năm 1979. Năm 1990, vì lý do gia đình ông xin nghỉ việc. Tại thời điểm xin nghỉ việc ông chưa được giải quyết chế độ BHXH. Sau khi...

Đơn phương chấm dứt hợp đồng có được trợ cấp thôi việc?

07:02, 17/11/2020

Ông Nguyễn Văn Huệ (Thái Nguyên) làm việc tại một doanh nghiệp Nhà nước theo hợp đồng lao động đã hơn 30 năm. Hiện tại do điều kiện sức khỏe và hoàn cảnh cá nhân nên ông không...

Căn cứ tính trợ cấp thôi việc đối với giáo viên

14:20, 16/11/2020

Bà Võ Hoàng Hồ Thủy (An Giang) hỏi, căn cứ tính trợ cấp thôi việc của giáo viên dạy lớp bằng tiền lương bình quân 6 tháng liền kề đóng bảo hiểm (không có phụ cấp ưu đãi)...

Chấm dứt hợp đồng khi sắp nghỉ hưu có được trợ cấp thôi việc?

07:02, 31/10/2020

Ông Nguyễn Đức Hiền (Quảng Ninh) sinh ngày 6/4/1961, nhập ngũ ngày 11/2/1982, xuất ngũ ngày 25/6/1985, trở về nơi trước khi nhập ngũ là Trường Trung cấp Kỹ thuật Cơ điện - Bộ Công nghiệp nhẹ chờ...

Giấy tờ cần thiết để được cộng nối thời gian trong quân ngũ

08:02, 15/10/2020

Ông Phạm Ngọc Thanh (Thanh Hóa) nhập ngũ tháng 3/1989, xuất ngũ tháng 10/1999. Năm 2004, ông được giao làm xã đội trưởng, sau đó làm Chủ tịch Hội Cựu chiến binh xã, đóng BHXH được 10 năm...

Quy định giải quyết thôi việc đối với viên chức

09:21, 01/10/2020

Nghị định 115/2020/NĐ-CP quy định cụ thể về giải quyết thôi việc đối với viên chức; trợ cấp thôi việc đối với viên chức thôi việc.

Thế nào bị coi là chấm dứt hợp đồng lao động trái luật?

07:02, 16/09/2020

Các trường hợp chấm dứt hợp đồng lao động (HĐLĐ) không đúng quy định tại các Điều 37, 38 và 39 của Bộ luật Lao động 2012 là đơn phương chấm dứt HĐLĐ trái pháp luật.

Cán bộ không đủ tuổi tái cử có được hưởng nguyên lương?

15:45, 01/06/2020

Bà Nguyễn Thị Thu Trang (Hà Nội) sinh năm 1965, hiện giữ chức vụ Phó Bí thư đảng ủy xã, đóng BHXH đủ 20 năm, đủ tuổi nghỉ hưu từ ngày 1/10/2020.