Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Khi nào DN có trách nhiệm trả trợ cấp mất việc làm?

10:02, 04/04/2017

Qua Hệ thống tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp trên Cổng TTĐT Chính phủ, Công ty CP Điện máy Sài Gòn đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn giải quyết trợ cấp mất việc...

DN nợ tiền bảo hiểm, có thể yêu cầu mở thủ tục phá sản?

08:02, 02/04/2017

Cơ quan Bảo hiểm xã hội tỉnh có quyền nộp đơn yêu cầu Tòa án mở thủ tục phá sản của doanh nghiệp.

Mức lương để tính trợ cấp thôi việc

07:02, 01/03/2017

Bà Trương Thị Thanh (TP. Hà Nội) ký hợp đồng lao động không xác định thời hạn với một công ty có vốn đầu tư nước ngoài từ năm 2003, đến năm 2016 chưa ký lại hợp đồng....

Đã nhận trợ cấp xuất ngũ, có được tính hưởng BHXH?

08:02, 13/02/2017

Ông Đức Linh (Đồng Nai) có thời gian trong quân ngũ từ tháng 3/1993 - 2/1996 (đã đượcgiải quyết trợ cấp xuất ngũ). Từ 16/5/1996 đến nay, ông làm việc và đóng BHXH tại 1 công ty nước...

Làm việc sau nghỉ hưu có được trợ cấp khi thôi việc?

08:02, 03/02/2017

Bà Tôn Nữ (TP. Đà Nẵng) hỏi: Người lao động đã làm thủ tục nhận lương hưu nhưng vẫn tiếp tục làm việc cho công ty, thuộc đối tượng chuyển tiếp tại Khoản 2, Điều 38 Nghị định...

Giao kiểm tra, giải quyết kiến nghị tại Công ty Vinafor-Vinh

10:02, 20/01/2017

Tiếp nhận kiến nghị của cán bộ công đoàn Công ty Vinafor – Vinh qua Hệ thống tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp liên quan đến việc giải quyết chế độ trợ cấp người lao...

Hướng dẫn thủ tục giải thể doanh nghiệp

11:02, 28/12/2016

Theo quy định, doanh nghiệp chỉ được giải thể khi bảo đảm thanh toán hết các khoản nợ và nghĩa vụ tài sản khác và doanh nghiệp không trong quá trình giải quyết tranh chấp tại Tòa án...

Viên chức xin thôi việc có được hưởng trợ cấp không?

07:02, 13/12/2016

Bà Trần Thị Thiện Mỹ (Tiền Giang) sinh năm 1969, đóng BHXH từ ngày 1/1/1990. Từ tháng 1/1990 đến tháng 10/2009, bà hưởng lương công chức và từ tháng 11/2009 đến nay, hưởng lương viên chức. Bà Mỹ...

Thôi việc để làm ở đơn vị mới có cần quyết định chuyển công tác?

07:02, 08/12/2016

Bà Nguyễn Thị Thư hiện công tác tại một Công ty TNHH MTV 100% vốn nhà nước. Vừa qua bà Thư làm đơn xin thôi việc để chuyển công tác đến 1 đơn vị sự nghiệp công lập...

Trợ cấp thôi việc trường hợp viên chức chết

08:20, 18/11/2016

Theo phản ánh của bà Phạm Thị Thu Sương, người chú của bà là giáo viên trường THPT Thủ Khoa Huân, huyện Chợ Gạo, tỉnh Tiền Giang từ năm 1980. Năm 2016, chú của bà mắc bệnh và...