Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Đối tượng nào thuộc diện tinh giản biên chế?

06:45, 11/08/2017

Ông Nguyễn Độ, Phó Giám đốc Quỹ đầu tư phát triển tỉnh Cà Mau hỏi, Quỹ Đầu tư phát triển địa phương có thuộc đối tượng thực hiện theo Nghị định số 108/2014/NĐ-CP về chính sách tinh giảm...

Hồ sơ cấp sổ BHXH với trường hợp đang nghỉ việc

11:02, 10/10/2017

Ông Phạm Tiến Yên (TP. HCM) sinh năm 1958, đi bộ đội năm 1978, năm 1981 chuyển ngành về công tác tại Phòng Văn hóa Thông tin huyện Đông Hưng, tỉnh Thái Bình. Năm 1989, đi lao động...

Chưa đủ điều kiện nghỉ hưu có được trợ cấp thôi việc?

09:02, 04/08/2017

Bà Mai Thị Siêng (Đà Nẵng) đủ tuổi nghỉ hưu từ ngày 26/6/2017, nhưng mới đóng BHXH được 16 năm 7 tháng. Bà Siêng hỏi, bà có đủ điều kiện để hưởng trợ cấp thôi việc do đơn...

Chế độ trợ cấp thôi việc đối với viên chức

09:00, 31/07/2017

Ngày 27/8/2015, mẹ của ông Huỳnh Tấn Phát (An Giang) nhận quyết định nghỉ việc khi đủ 55 tuổi nhưng chưa đủ 20 đóng BHXH. Căn cứ Điều 38 Nghị định số 29/2012/NĐ-CP, Phòng Giáo dục TP. Châu...

Quy định về trợ cấp mất việc và trợ cấp thôi việc

07:20, 01/07/2017

Bà Hoàng Thị Thọ, sinh năm 1972, làm việc tại Công ty CP Vinafor Vinh (Nghệ An) từ năm 1994. Công ty do Nhà nước nắm giữ 63,21% tổng số cổ phần. Hiện bà làm phụ trách kế...

Giáo viên được trợ cấp thôi việc trong trường hợp nào?

07:02, 10/06/2017

Bà Phạm Thị Thu Sương (Tiền Giang) hỏi: Một giáo viên đủ 55 tuổi và chấm dứt hợp đồng làm việc không xác định thời hạn vào tháng 7/2015, đóng BHXH được 19 năm 3 tháng thì đơn...

Hướng dẫn tính trợ cấp thôi việc

07:02, 16/05/2017

Ông Vương Đình An (Hà Nội) là công nhân viên quốc phòng thuộc Tập đoàn Viễn thông Quân đội Viettel từ năm 2007, đóng BHXH được 21 năm. Đến tháng 3/2017 ông có đơn xin thôi việc và...

Được đóng BHXH 1 lần cho số năm còn thiếu để về hưu?

07:20, 08/05/2017

Ông Đoàn Nho (Quy Nhơn) sinh năm 1960, năm 1989 đã nhận trợ cấp thôi việc 1 lần. Từ năm 1999 ông làm việc tại một số cơ quan khác có đóng BHXH, tính đến nay đã đóng...

Nghỉ việc theo chế độ 176 có được đóng tiếp BHXH?

08:02, 09/05/2017

Ông Hoàng Đức Hường (tỉnh Quảng Trị) sinh năm 1959, đóng BHXH từ năm 1976, đến năm 1990 thôi việc theo Quyết định số 176/HĐBT. Khi nghỉ việc, ông chưa hưởng chế độ gì từ BHXH. Ông Hường...

Trợ cấp thôi việc tính theo lương bình quân 6 tháng liền kề

08:02, 30/04/2017

Tiền lương làm căn cứ tính trợ cấp thôi việc hoặc trợ cấp mất việc làm là tiền lương bình quân theo hợp đồng lao động của 6 tháng liền kề trước khi người lao động thôi việc...