Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Tạm hoãn HĐLĐ, có được hưởng trợ cấp thất nghiệp?

11:02, 17/05/2018

Đơn vị bà Lê Thị Phương Thảo (TP. Đà Nẵng) có người lao động bị ung thư, đơn vị đồng ý cho tạm hoãn hợp đồng lao động từ ngày 19/7/2016-31/8/2017 để điều trị bệnh. Người lao động...

Trợ cấp một lần khi truy tặng “Bà mẹ Việt Nam anh hùng”

09:02, 18/05/2018

Đối với bà mẹ được truy tặng Danh hiệu vinh dự Nhà nước “Bà mẹ Việt Nam anh hùng” thì khoản tiền một lần và hiện vật khen thưởng được trao cho người chồng; nếu người chồng đã...

Bảo lưu những tháng lẻ khi hưởng trợ cấp thất nghiệp

11:02, 16/05/2018

Bà Nguyễn Thị Lân (TPHCM) đóng bảo hiểm thất nghiệp được 2 năm 9 tháng. Vậy khi thất nghiệp, bà được tính hưởng trợ cấp như thế nào?

Tăng mức trợ cấp hàng tháng đối với cán bộ xã già yếu nghỉ việc

17:57, 11/05/2018

Bộ Nội vụ đang dự thảo Thông tư hướng dẫn thực hiện điều chỉnh mức trợ cấp hàng tháng từ ngày 1/7/2018 đối với cán bộ xã đã nghỉ việc theo Quyết định số 130-CP ngày 20/6/1975 của...

Chế độ đối với người lao động nghỉ hưu trước tuổi tại VDB

17:41, 26/04/2018

Chính phủ vừa ban hành Nghị quyết số 29/NQ-CP về chế độ đối với người lao động nghỉ hưu trước tuổi tại Ngân hàng Phát triển Việt Nam (VDB).

Quy định về thời điểm công tác để hưởng trợ cấp lần đầu

08:02, 29/04/2018

Ông Đỗ Văn Nguyên (huyện Yên Bình, tỉnh Yên Bái) đề nghị cơ quan chức năng giải đáp về việc hưởng trợ cấp lần đầu theo quy định tại Điều 6, Nghị định 116/2010/NĐ-CP ngày 24/10/2010 của Chính...

Nhận lương hưu thì có được trợ cấp khuyết tật nữa không?

14:02, 24/04/2018

Bố của ông Lê Đình Thuật (tỉnh Hải Dương) đang hưởng trợ cấp khuyết tật hàng tháng, làm việc tại Hội Người mù thành phố và đóng BHXH bắt buộc được 12 năm. Nay, bố của ông đến...

Những trường hợp được tiếp tục trợ cấp mất sức lao động

14:11, 26/04/2018

Mẹ đẻ của ông Khoa Văn Hậu (Bắc Ninh) sinh năm 1947, làm việc tại Liên hợp tác xã tỉnh Hà Bắc (cũ) từ năm 1964, đến năm 1987 có Quyết định nghỉ mất sức dài hạn, tổng...

Chế độ đối với công chức được cử đi học

07:02, 17/04/2018

Bà Đỗ Thị Thu Thảo (Điện Biên) là công chức, được cơ quan cử đi học, vẫn hưởng nguyên lương, phụ cấp và chế độ thanh toán cho công chức đi học. Tháng 3/2018, bà Thảo sinh con,...

Trợ cấp một lần theo Quyết định 57/2013/QĐ-TTg

15:02, 14/04/2018

Năm 1978, Bộ Xây dựng thành lập Đoàn K3 trực thuộc Bộ và quyết định cử cán bộ từ các công ty xây dựng trực thuộc Bộ đến Đoàn K3 làm nhiệm vụ giúp Lào xây dựng mỏ...