(Chinhphu.vn) - Ông Phạm Ngọc Dũng (Cà Mau) hỏi, một tổ chức được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng với phạm vi hoạt động là thi công xây dựng công trình dân dụng hạng II, hạ tầng kỹ thuật hạng III thì có được thi công công trình giao thông hay không?

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Để tham gia thi công xây dựng công trình giao thông thì tổ chức phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng đối với lĩnh vực thi công xây dựng công trình giao thông với hạng phù hợp theo quy định tại Khoản 32, Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ về việc sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng.

Chinhphu.vn

Từ khóa: Thi công , công trình giao thông , chứng chỉ năng lực , hoạt động xây dựng