(Chinhphu.vn) - Sau hai cú đúp HCV trong ngày thi đấu thứ 6 (9/12) ở môn vật và wushu (mỗi môn 2 HCV), hôm nay (10/12), Đoàn TTVN lại có thể hy vọng một ngày gặt hái HC khi các nội dung thế mạnh là pencak silat, wushu và vật tiếp tục vào trận.
Nữ võ sĩ Phương Giang hy vọng giành thêm HC trong ngày 10/12.

Wushu sẽ thi đấu ngày cuối cùng ở các nội dung taolu, trong đó buổi sáng cặp nữ võ sĩ tinh nhuệ Thúy Vi và Phương Giang vẫn là ứng viên HCV ở nội dung đối luyện.

Cùng lúc các võ sĩ pencak silat Việt Nam sẽ bước vào 2 nội dung sở trường seni (quyền) và hy vọng còn đặt vào các đô vât thi đấu trong buổi chiều, gồm Khổng Văn Khoa (hạng 74kg vật cổ điển) và Phạm Thị Huế (55kg), Phạm Thị Loan (59kg) ở nội dung vật tự do nữ. 

Tiến Minh gặp khó

Kết quả bốc thăm hôm qua đang đặt tay vợt số 1 Việt Nam vào một nhánh đấu khó khăn, khi phải đụng độ ngay trận đầu với Chong Wei Feng (hạng 15 thế giới), đối thủ “xương” nhất ở SEA Games này.

Dù từng thắng 3 trong 4 lần đối đầu với Chong Wei Feng, nhưng ở lần gần nhất tại giải Đan Mạch mở rộng hồi tháng 10/2013, Tiến Minh lại thua 1-2, trong khi đó phong độ của Chong Wei Feng hiện đang rất cao.

Trận đấu giữa Tiến Minh và Chong Wei Feng sẽ diễn ra vào ngày 12/12.

Bóng đá nữ thắng đậm Lào trận đá tập

Trong trận đá tập chiều qua (9/12) tại Mandalay, đội tuyển bóng đá nữ Việt Nam đã hạ tuyển Lào với tỷ số đậm 11-0.

HLV Trần Vân Phát đã bố trí đội hình xuất phát gồm: Thủ môn Kiều Trinh; hậu vệ: Hải Hoà, Ngọc Anh, Nguyễn Thị Nga, Nguyễn Thị Xuyến, Kim Hồng; tiền vệ: Lê Thị Thương, Tuyết Dung, Nguyễn Thị Muôn; tiền đạo: Lê Thanh Hương, Minh Nguyệt.

Trước đó, trong cuộc họp báo, lãnh đạo đội tuyển nữ Việt Nam, ông Phan Anh Tú cho biết, việc Indonesia rút lui có ảnh hưởng một chút tới kế hoạch chuẩn bị của đội tuyển Việt Nam cho SEA Games 27. Ông Tú cũng đánh giá cao hai đối thủ ở cùng bảng A là chủ nhà Myanmar và Philippines - đội bóng có nhiều cầu thủ nhập tịch.

Lịch thi đấu của Đoàn Việt Nam ngày 10/12:

* Wushu

Từ 9h30: môn wushu thi đấu ngày cuối cùng ở các nội dung taolu.

+ Chung kết Nam côn: Phạm Quốc Khánh

+ Chung kết Thái cực quyền – Thái cực kiếm nam: Nguyễn Thanh Tùng

+ Chung kết đối luyện nữ: Dương Thúy Vi – Hoàng Thị Phương Giang.

* Vật

Từ 13h30: Khổng Văn Khoa (hạng cân 74kg vật cổ điển), Phạm Thị Huế (55kg vật tự do nữ), Phạm Thị Loan (59kg vật tự do nữ) thi đấu vòng loại và chung kết.

 * Quyền Anh

Từ 14h30: Các võ sĩ Huỳnh Ngọc Tân (48kg), Nguyễn Văn Hải (60kg), Trương Đình Hoàn (75kg) và Lương Văn Toản (81kg) thi đấu vòng loại.

* Pencak silat

Từ 9h30: Các VĐV Việt Nam thi đấu vòng loại các hạng cân đối kháng.

* Cầu lông

Từ 9h30: Bắt đầu vòng loại

* Canoeing

Từ 9h30: Thi đấu các nội dung C1 1000m, C2 1000m, MK4 1000m, WK4 1000m

- Bóng đá nam:

16h30: U23 Brunei vs U23 Malaysia

19h15, U23 Việt Nam vs U23 Singapore

- Futsal nữ 

13h00: Thái Lan-Indonesia 

15h00: Việt Nam-Myanmar

Hùng Nam