Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Có được cộng dồn thời gian công tác để tính nâng lương?

14:02, 16/09/2021

Ông Nguyễn Thành Trung (Bình Phước) có bằng Kỹ sư nông học năm 2015, bằng cử nhân Quản lý nhà nước năm 2020. Ông Trung trúng tuyển viên chức trung tâm dịch vụ nông nghiệp huyện, có Quyết...

Hướng dẫn chế độ BHXH đối với NLĐ tại các DN phá sản

12:50, 08/09/2021

Thời gian qua, các đơn vị sử dụng lao động (SDLĐ) phá sản không đóng đủ tiền bảo hiểm xã hội (BHXH) dẫn đến quyền lợi của người lao động (NLĐ) không được giải quyết kịp thời. Để...

Có tính thời gian công tác trước khi được tuyển dụng công chức?

11:02, 02/09/2021

Trường hợp công chức trước khi được tuyển dụng hoặc được tiếp nhận đã có thời gian công tác có đóng BHXH bắt buộc, làm việc ở vị trí có yêu cầu về trình độ chuyên môn nghiệp...

Đơn vị sự nghiệp có được ký hợp đồng làm chuyên môn nghiệp vụ?

10:02, 13/09/2021

Luật Viên chức và các văn bản hướng dẫn thi hành không quy định các đơn vị sự nghiệp công lập chưa tự bảo đảm chi thường xuyên được hợp đồng lao động làm chuyên môn nghiệp vụ.

Điều kiện hưởng BHXH một lần

08:02, 15/09/2021

Bà Hoàng Hạnh Hảo (TPHCM) sinh ngày 3/5/1968, đóng BHXH từ tháng 12/1995, ngạch thủ quỹ, mã số ngạch 06035, tổng thời gian đóng BHXH là 25 năm 4 tháng, thời gian chưa hưởng BHTN là 12 năm...

Giải đáp về nâng bậc lương khi đang hưởng chế độ thai sản

08:02, 16/08/2021

Bà Vũ Thị Thúy (tỉnh Vĩnh Phúc) là giáo viên nghỉ chế độ thai sản từ ngày 1/9/2020 đến ngày 1/3/2021. Cùng thời gian này, ngày 1/9/2020 bà được nâng lương từ bậc 4 là 3,33 lên lương...

Công an viên có thuộc đối tượng đóng BHXH bắt buộc?

14:02, 20/08/2021

Ông Hoàng Văn Tiến (Hải Dương) hỏi, công an viên quy định tại Khoản 1 Điều 10 Pháp lệnh Công an xã được bố trí tại thôn có phải là công an viên xã không? Trường hợp này...

Thế nào là trường hợp đặc biệt trong tuyển dụng công chức?

15:02, 06/08/2021

Bà Lý Thị Kiều Trang (Bến Tre) tốt nghiệp đại học chuyên ngành kế toán, đã đủ 5 năm làm vị trí kế toán cho công ty tư nhân và có đóng BHXH bắt buộc. Vậy bà có...

Có tính thời gian làm giáo viên hợp đồng khi xét thăng hạng?

07:02, 26/07/2021

Ông Nguyễn Văn Nam (Đắk Lắk) là giáo viên hợp đồng tại trường THCS, đóng BHXH từ tháng 4/2012. Tháng 9/2020, ông được tuyển dụng đặc cách, xếp lương bậc 3/10, hệ số 2,72; chức danh nghề nghiệp...

Cách tính thời gian giữ chức danh để thăng hạng viên chức

07:02, 21/07/2021

Thời gian giữ chức danh nghề nghiệp bác sĩ (hạng III) để được thi thăng hạng lên chức danh nghề nghiệp bác sĩ (hạng II) được tính từ thời điểm viên chức đó được bổ nhiệm vào chức...